आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

भारतीय युवा खेळाडूंच्या धमाकेदार कामगिरीनंतर या खेळाडूंचे करिअर जवळपास संपल्यात जमा?


भारतीय संघाच्या वाटेवर सध्या असे काही असे खेळाडू आहेत ज्यांच्यासाठी टीम इंडियामध्ये परतणे अजिबात सोपे नसते. एक प्रकारे जर आपण असे म्हटले की ,काही खेळाडूंची कारकीर्द संपली तर ते चुकीचे ठरणार नाही. चला तर मग टीम इंडियाच्या अशाच काही खेळाडूंवर नजर टाकूया.

खेळाडू

1-केदार जाधव

new google

केदार जाधव बर्‍याच दिवसांपासून टीम इंडियामधून संघाबाहेर आहे.  2019 च्या विश्वचषकात टीम इंडियाचा भाग असलेला केदार जाधव याचा आता परतीचा मार्ग कठीण झाला आहे.  केदार जाधवने आपला शेवटचा वनडे सामना न्यूझीलंडविरुद्ध फेब्रुवारी 2020 मध्ये खेळला होता.

टीम इंडियाकडून 73 एकदिवसीय सामने खेळलेल्या केदार जाधवने 1389 धावा केल्या आहेत. केदार जाधव हा एकेकाळी टीम इंडियाचा महत्त्वाचा भाग होता, काही काळासाठी तो खराब कामगिरी करत होता. आयपीएलमधील खराब कामगिरीमुळे त्याला चेन्नई सुपर किंग्जने सोडले.

2-दिनेश कार्तिक 

 

निदाहास ट्रॉफीच्या अंतिम सामन्यात दिनेश कार्तिक दिनेश कार्तिकने अखेरच्या चेंडूवर एका षटकारासह टीम इंडियाला विजय मिळवून दिला.  यानंतर, त्याला बर्‍याच संधी मिळाल्या.  2019 च्या विश्वचषक संघातही त्याची निवड झाली.  पण प्रत्येक वेळी तो अयशस्वी झाला.

टीम इंडियामध्ये दिनेश कार्तिकने महेंद्रसिंग धोनीच्या आधी यष्टिरक्षक फलंदाज म्हणून पदार्पण केले, पण त्याला संधीचा फायदा घेता आला नाही. दिनेश कार्तिकची खराब कामगिरी आणि त्याचे वाढते वय पाहता आता निवड समिती टीम इंडियामध्ये त्याला पुन्हा पुन्हा संधी देईल याची शक्यता फारच कमी आहे.

खेळाडू

3-करुण नायर

भारतीय क्रिकेटच्या इतिहासात असे बरेच खेळाडू आहेत ज्यांनी उत्तम कामगिरी केली आहे. परंतु ते विस्मृतीत गेले आहेत.  करुण नायरची नुकतीच अशीच परिस्थिती आहे. वीरेंद्र सेहवागनंतर कसोटी क्रिकेटच्या डावात 300 धावा करणारा तो टीम इंडियाचा दुसरा फलंदाज आहे.

करुण नायरला पुरेशी संधी मिळाली नाही, आज कसोटी क्रिकेटमध्येही त्याला टीम इंडियामध्ये स्थान नाही. जेव्हा जेव्हा त्याला संधी मिळाली तेव्हा त्याने आपला बहुतेक वेळ बेंचवर बसून घालवला. वर्ष 2018 मध्ये तो इंग्लंडच्या दौर्‍यावर गेला होता पण पाचही कसोटी सामन्यांमध्ये त्याला खेळविण्यात   आले नाही.

4-जयदेव उनादकट 

जयदेव उनादकटला 2013 मध्ये झिम्बाब्वेविरुद्ध प्रथमच टीम इंडिया विरुद्ध खेळण्याची संधी मिळाली. जयदेवने शेवटचा वनडे सामना 2013 मध्ये वेस्ट इंडीजविरुद्ध खेळला होता. त्याने टीम इंडियाकडून 7 एकदिवसीय सामने खेळले आहेत.

त्याचबरोबर, त्याने आपला अखेरचा टी -20 सामना बांगलादेश विरुद्ध सन 2018 मध्ये खेळला होता. 29 वर्षीय जयदेव उनाडकट यांनाही आता टीम इंडियामध्ये येण्याची फारशी शक्यता नाही. दीपक चाहर, मोहम्मद सिराज आणि प्रसिद्ध कृष्णासारखे वेगवान गोलंदाज टीम इंडियामध्ये स्थान मिळवण्याचा दावा करताहेत.

खेळाडू

5-सिद्धार्थ कौल

वेगवान गोलंदाज सिद्धार्थ कौलही 31 वर्षांचा आहे. 2018 मध्ये त्याने आफ्रिकेविरुद्ध आशिया चषक स्पर्धेत शेवटचा सामना खेळला होता, तर फेब्रुवारी 2019 मध्ये त्याने ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध अखेरचा टी -20 सामना खेळला होता.

टी -20 मध्ये तीन सामने खेळताना सिद्धार्थ कौलला 3 तर एकदिवसीय सामन्यात एकही विकेट मिळवता अाली नाही. गेल्या काही वर्षांत त्याने इतकी प्रभावी कामगिरी केली नाही, त्यामुळे निवड समितीने त्यांना टीम इंडियामध्ये संधी देईल.  त्याचे परत येणे जवळजवळ अशक्य आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here