आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

‘या’ झाडाखाली दिवा लावल्यास दूर होऊ शकते ग्रहदोष आणि अडचणी!


हिंदू धर्मात, प्रत्येक शुभ कार्यामध्ये आणि दैनंदिन पूजा आणि धार्मिक विधीमध्ये दिवा पेटविला जातो. आमच्या धार्मिक ग्रंथांमध्ये वृक्ष आणि वनस्पती समोर दिवे ठेवण्याची देखील एक परंपरा आहे. याला ज्योतिषशास्त्रीय तसेच धार्मिक महत्त्व आहे.  ठराविक झाडे आणि वनस्पतींसमोर दिवा लावल्याने ग्रहांचे दोष दूर होतात आणि जीवनात यशस्वी होण्याची शक्यताही वाढते. आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही झाडांबद्दल सांगत आहोत, जे खालीलप्रमाणे…

झाड

तुळस

शास्त्रात, तुळशीच्या झाडाखाली संध्याकाळी दिवे लावणे खूप महत्वाचे मानले जाते. असे मानले जाते की, असे केल्याने त्या विशिष्ट ठिकाणी नकारात्मक उर्जेवर परिणाम होत नाही आणि घरात सुख आणि समृद्धी टिकते. बहुतेक लोक अशा प्रकारे तुळशीत दिवा लावतात, परंतु तुळशीमध्ये दीप प्रज्वलित करताना त्याला तांदळाची जागा द्यावी व दररोज संध्याकाळी दिवा लावावा.

केळीचे झाडझाड

दर गुरुवारी केळीच्या झाडाखाली दिवा लावणे खूप शुभ मानले जाते. याद्वारे बृहस्पति देव यांची कृपा कायम राहते. केळीच्या झाडाजवळ शुद्ध तुपाचा दिवा लावावा हे लक्षात ठेवले पाहिजे.

पिंपळाचे झाड

शनिवारी, पिंपळाखाली दिवा नेहमी सूर्यास्तानंतर किंवा सूर्योदय होण्यापूर्वी पेटला पाहिजे. यासह, प्रत्येक अमावस्येला रात्री पिंपळाच्या खाली शुद्ध तुपाचा दिवा लावल्याने पूर्वजांना आनंद होतो, ज्यामुळे घरात आनंद होतो. असे मानले जाते की जर मोहरीच्या तेलाचा एक दिवा सलग 41 दिवस नियमितपणे पिंपळाखाली पेटवला तर सर्व इच्छा पूर्ण होतात.

आवळ्याचे झाड

झाड

आवळ्याच्या झाडाचे वर्णन धार्मिक ग्रंथांमधील एक पूजनीय झाड म्हणून केले जाते. दररोज संध्याकाळी त्याखाली शुद्ध तूप लावावा. याद्वारे देवी लक्ष्मी प्रसन्न होते आणि पैशाशी संबंधित समस्यांचे निदान केले जाते.

शमीचे झाड

हे झाड शनिदेवाशी संबंधित आहे. शनि दोषाचे अशुभ परिणाम टाळण्यासाठी शमीच्या झाडाखाली दररोज दिवे लावावेत. जर आपण दररोज दिवा लावण्यास असमर्थ असाल तर आपण दर शनिवारी हे करावे.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here