आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

आयसीसीच्या स्पर्धेत न्यूझीलंडने भारतीय संघाच्या स्वप्नांचा चारवेळा केलाय चक्काचूर: या वेळी काय होणार?


 

18 जून ते 12 जून या काळात टीम इंडिया वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना न्यूझीलंड विरुद्ध इंग्लंडच्या साऊथॅम्प्टन मैदानावर खेळेल. तसे, गेल्या पाच वर्षांत आयसीसी स्पर्धेतील बाद फेरीच्या सामन्यात दोन्ही संघांना पराभवाचा सामना करावा लागला.न्यूझीलंड

आयसीसी स्पर्धेत न्यूझीलंडविरुद्ध टीम इंडियाचा विक्रम खूपच वाईट आहे. आज आम्ही चार मोठ्या सामन्यांविषयी सांगू जेव्हा आयसीसी स्पर्धेत न्यूझीलंडने टीम इंडियाला पराभूत केले.  यातील दोन सामने असे आहेत की, आजही कडू आठवणी भारतीय चाहत्यांना अस्वस्थ करतात.

new google

आयसीसी मिनी वर्ल्ड कप 2000

2000 साली सौरव गांगुलीने टीम इंडियाची कमान स्वीकारली होती. केनियाच्या नैरोबी येथे झालेल्या या स्पर्धेतूनच टीम इंडियाचे दोन दिग्गज, युवराज सिंग आणि झहीर खान यांनी क्रिकेट कारकीर्द सुरू केली. सौरव गांगुलीच्या उत्कृष्ट कर्णधाराच्या बळावर आणि युवा खेळाडूंच्या उत्साहाने टीम इंडियाने आयसीसी मिनी वर्ल्ड कप 2000 च्या अंतिम फेरीत प्रवेश केला.

न्यूझीलंड

अंतिम सामन्यात टीम इंडियाचा सामना न्यूझीलंडशी झाला.  जिथे त्याला पराभवाला सामोरे जावे लागले. अंतिम सामन्यात टीम इंडियाने कर्णधार सौरव गांगुलीच्या शतकी आणि सचिन तेंडुलकरच्या अर्धशतकाच्या बदल्यात 264 धावा केल्या.  न्यूझीलंडने 6 विकेट गमावून हे लक्ष्य गाठले. न्यूझीलंडच्या क्रिकेट इतिहासातील हे एक मोठे यश होते.

2007 टी-20 विश्वचषक

2007 मध्ये टी -20 चा पहिला विश्वचषक दक्षिण आफ्रिकेत खेळली गेला. महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वात टीम इंडियाने अंतिम सामन्यात कट्टर प्रतिस्पर्धी पाकिस्तानला हरवून प्रथमच टी -20 चॅम्पियन होण्याचा मान मिळविला.

चांगली कामगिरी करूनही लीगच्या सामन्यात न्यूझीलंडकडून टीम इंडियाला पराभवाला सामोरे जावे लागले. या सामन्यात न्यूझीलंडच्या संघाने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 190 धावांची भक्कम धावसंख्या उभारली. टीम इंडिया 20 षटकांत केवळ 180 धावा करू शकली आणि त्याला 10 धावांनी पराभवाला सामोरे जावे लागले.

2016 टी-20 विश्वचषक

आयसीसी स्पर्धेत न्यूझीलंडकडून टीम इंडियाचा तिसरा पराभव हा 2016 मधील टी -20 विश्वचषक स्पर्धेदरम्यान झाला होता.  हा सामना खूपच कमी स्कोअरिंगचा होता, यानंतरही टीम इंडिया पराभवापासून वाचू शकली नाही. नागपूर येथे झालेल्या या सामन्यात न्यूझीलंडने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 7 गडी गमावून केवळ 126 धावा केल्या.

127 धावांच्या छोट्या लक्ष्याचा पाठलाग टीम इंडिया 20 षटकांत करू शकली नाही. संपूर्ण संघ 18.1 षटकांत 79 धावांवर सर्वबाद झाला. आयसीसी स्पर्धेत न्यूझीलंडकडून हा टीम इंडियाचा लाजिरवाणा पराभव होता. तेही जेव्हा टीम इंडिया त्यांच्या घरी खेळत होती.

2019 विश्वचषकातील सेमीफायनलचा सामना

इंग्लंडच्या मँचेस्टरमध्ये टीम इंडिया आणि न्यूझीलंड यांच्यात 2019 च्या विश्वचषकातील सेमीफायनलचा सामना खेळला गेला. संपूर्ण स्पर्धेत एकही सामना न गमावणार्‍या टीम इंडियाला उपांत्य फेरीच्या सामन्यात न्यूझीलंडकडून पराभव पत्करावा लागल्यानंतर स्पर्धेतून बाहेर पडावे लागले.

या सामन्यात टीम इंडियाचा 18 धावांनी पराभव झाल्याने टीम इंडियाला विश्वचषक करंडक जिंकण्याची इच्छा बाळगून   असलेल्या कोट्यावधी क्रिकेट चाहत्यांचे स्वप्न तुटले. या सामन्याच्या कडू आठवणी अजूनही चाहत्यांना दु: खी करतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here