आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

एमएस धोनीच्या नेतृत्वाखाली खेळणारे हे खेळाडू झालेत आता प्रशिक्षक!


 

भारताचा दिग्गज क्रिकेटपटू एम एस धोनी हा जगातील सर्वोत्तम खेळाडूंपैकी एक आहे, जर आपण त्याच्या कर्णधारपदाबद्दल बोललो तर माही हा भारतीय क्रिकेट इतिहासातील सर्वात यशस्वी कर्णधार आहे, जो अायसीसीच्या सर्व क्रिकेट ट्रॉफी जिंकण्यात यशस्वी ठरला आहे. आंतरराष्ट्रीय स्तराव्यतिरिक्त झारखंडचा धोनी हा आयपीएलमधील सर्वात यशस्वी कर्णधार आहे, धोनी बर्‍याच खेळाडूंसाठी प्रेरणास्थान आहे. परंतु आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत धोनीच्या नेतृत्वाखाली खेळलेल्या 5 खेळाडूंची नावे जे सध्याच्या काळात प्रशिक्षकही झाले आहेत.

एमएस धोनीच्या नेतृत्वात खेळणारे 5 खेळाडू आयपीएलचे प्रशिक्षक झाले.

1. स्टीफन फ्लेमिंग

new google

एमएस धोनी

स्टीफन फ्लेमिंग हा त्याच्या काळातील एक महान खेळाडू होता.  फ्लेमिंग सीएसकेसाठी काही सामन्यांमध्ये एमएस धोनीच्या नेतृत्वात खेळला आहे.  त्यानंतर लवकरच तो सीएसकेचा प्रशिक्षक झाला. न्यूझीलंडच्या या खेळाडूने 10 सामन्यांमध्ये भाग घेतला, ज्यामध्ये त्याने 196 धावा केल्या, या स्पर्धेत फ्लेमिंगची सर्वाधिक धावसंख्या 45 धावा होती. फ्लेमिंग आंतरराष्ट्रीय स्तरावर सुमारे 400 सामने खेळले आहेत.

2. माइकल हसी

मायकल हसी हा चेन्नई सुपर किंग्जचा मुख्य फलंदाज होता आणि तो बर्‍याच हंगामात संघासाठी सलामीला खेळत होता.  2010 आणि 2011 च्या मोसमात ऑस्ट्रेलियाच्या सर्वोत्कृष्ट फलंदाजाने सीएसकेला विजेतेपद मिळवून देण्यासाठी महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली. हसी आता फलंदाज प्रशिक्षक म्हणून सीएसकेमध्ये महत्वाची भूमिका निभावत आहे, विशेष म्हणजे या महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वात खेळल्यानंतर हा हुशार खेळाडूही संघाचा प्रशिक्षक बनला आहे. मायकल हसीने आयपीएलमध्ये 38 च्या सरासरीने 59 सामन्यांत 1977 धावा केल्या आहेत.

3. लक्ष्मीपती बालाजी

एमएस धोनी

बालाजीने सीएसके, केकेआर आणि पंजाब किंग्ज संघासाठी 70  हून अधिक आयपीएल सामने खेळला आहे. ज्यात त्याने 76 बळी घेतले आहेत. या दक्षिण खेळाडूची आयपीएल कारकीर्द चांगली मानली जाऊ शकते. बालाजीही एमएस धोनीच्या नेतृत्वात अनेक आयपीएल सामने खेळले आहेत. 2018 पासून लक्ष्मीपती बालाजी सीएसकेचा गोलंदाज प्रशिक्षक म्हणून पदभार सांभाळत आहे. बालाजीने टीम इंडियासाठी काही सामन्यांमध्ये जबरदस्त गोलंदाजी केली आहे.

4. ब्रँडन मॅक्युलम

ब्रँडन मॅक्युलम किवी संघातील स्फोटक फलंदाजांपैकी एक आहे ज्याने आयपीएलमध्येही उत्कृष्ट धावा केल्या, आयपीएलच्या सुरुवातीच्या काळात ब्रँडन केकेआरकडून खेळत असत, पण केकेआरने त्याला सोडले तेव्हा ब्रॅंडन अनेक फ्रँचायझीकडून खेळत असे. मॅक्युलम धोनीच्या नेतृत्वात कोची टस्कर्सकडून खेळला आहे. सध्या तो केकेआरसाठी कोचची भूमिका साकारत आहे.

5. वसीम जाफर

एमएस धोनी

वसीम जाफरला भारतीय क्रिकेट संघाचा भविष्यातील मोठा खेळाडू म्हणून पाहिले जात होते, त्याने घरेलू क्रिकेटमध्ये उत्तम धावा केल्या आहेत, ज्यामुळे त्याला टीम इंडियामध्ये संधी मिळाली होती, परंतु जाफर जरासा अनलकी होता आणि संधीचे सोने करता आले नाही. जाफर भारतीय संघाने काही कसोटी सामन्यांमध्ये भाग घेतला आहे. आयपीएलमध्ये तो धोनीच्या नेतृत्वात खेळताना दिसला. सध्या वसीम जाफर आयपीएल संघ पंजाब किंग्जचा प्रशिक्षक आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here