आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

विराट कोहली आणि महेंद्रसिंग धोनी पैकी कोण आहे सर्वोत्कृष्ट कर्णधार? आकडे सांगतात. . .


 

विराट कोहलीच्या नेतृत्वाखालील टीम इंडियाचा सामना आयसीसी कसोटी चँपियनशिपच्या अंतिम सामन्यात न्यूझीलंडबरोबर साऊथॅम्प्टनशी होणार आहे, कोहलीने कसोटी क्रिकेटमधील 60 सामन्यांमध्ये नेतृत्व करत एमएस धोनीची बरोबरी केली आहे, पण हा सामना खेळताच तो धोनीला मागे टाकेल. भारताकडून सर्वाधिक कसोटी सामन्यांमध्ये नेतृत्व करणारा पहिला कर्णधार होईल, पण यासह क्रिकेट चाहत्यांनी मनात एक प्रश्न विचारण्यास सुरवात केली आहे की विराट कोहली भारताचा यशस्वी कर्णधार बनला आहे का?

कर्णधार

new google

कसोटी क्रिकेटमध्ये धोनीपेक्षा विराट कोहली अधिक यशस्वी कर्णधार

माजी कर्णधार महेंद्रसिंग धोनीबद्दल बोलायचे झाले तर त्याने 60 कसोटी सामन्यांमध्ये नेतृत्व करत असताना फक्त 27 सामने जिंकले आहेत, तर सध्याचा कर्णधार विराट कोहली 36 कसोटी सामने जिंकण्यात यशस्वी झाला होता, तर विजयाच्या टक्केवारीच्या जोरावर विराट कोहलीनेही माहीला  मागे टाकले आहे. म्हणून असे म्हणता येईल की, विराट हा भारताकडून कसोटी क्रिकेटचा सर्वात यशस्वी कर्णधार आहे, दुसरीकडे, विराट अजूनही कसोटी स्वरूपाचा कर्णधार असून भविष्यातही तो उच्च कामगिरी करु शकतो.

विराट कोहली मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटमध्ये धोनीच्या मागे

विराट कोहलीने कसोटी क्रिकेटमध्ये धोनीला मागे सोडले असले तरी एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये धोनी अजूनही राजा आहे.  विराट कोहलीने आंतरराष्ट्रीय स्तरावर 95 सामन्यात भारताचे नेतृत्व केले असून त्यामध्ये त्याने 65 सामने जिंकले आहेत.  45 टी -20 सामन्यांत कोहलीने 27 सामने जिंकले आहेत.  धोनीने 200 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये भारताचे नेतृत्व केले असून त्यात माही 110 सामने जिंकू शकली, टी -20 स्वरूपात त्याने 72 सामन्यांपैकी 41 सामने जिंकले आहेत.

कर्णधार

धोनीपेक्षा चांगला कर्णधार होण्यासाठी विराट कोहलीला गरज आहे. . .

अर्थात, लवकरच विराट यशस्वी कर्णधारांच्या यादीत समाविष्ट होईल. परंतु धोनीला मागे ठेवण्यासाठी त्याला मर्यादित षटकांचा विश्वचषक, टी -20 विश्वचषक आणि चॅम्पियन करंडक जिंकावे लागणार आहे. कारण धोनी कर्णधार म्हणून सर्व प्रमुख क्रिकेट ट्रॉफी जिंकू शकला आहे, तसेच आयपीएलमध्येही धोनीने तीन वेळा आयपीएलचे विजेतेपद जिंकून 10 वेळा संघाला प्लेऑफमध्ये स्थान दिले आहे, जे त्याच्या कर्णधारपदाचे उत्तम उदाहरण आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here