आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

या ३ भारतीय खेळाडूने एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पणाच्या सामन्यात सर्वाधिक काढल्या होत्या!


 

क्रिकेट खेळणार्‍या प्रत्येक खेळाडूचे स्वप्न आहे की एक दिवस तो आपल्या देशाकडून खेळावे. यातील काही खेळाडूंचे स्वप्न पूर्ण झाले आहे, तर काहींची स्वप्ने अपूर्ण राहिली आहेत.  त्याचबरोबर असे बरेच क्रिकेटपटू आहेत जे बर्‍याच काळासाठी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळतात आणि जबरदस्त कामगिरी देखील करतात. जर आपण एकदिवसीय क्रिकेटबद्दल बोललो तर आतापर्यंत अनेक महान खेळाडू त्यात आहेत. भारताने रोहित शर्मा, सचिन तेंडुलकर, सौरव गांगुली वीरेंद्र सेहवाग, विराट कोहली, रवी शास्त्री, मोहम्मद अझरुद्दीन आणि युवराज सिंग यासारख्या अनेक महान खेळाडू जागतिक क्रिकेटला दिले आहेत.खेळाडू

 

new google

यापैकी काही खेळाडूंनी सुरुवातीपासूनच जबरदस्त कामगिरी बजावली, तर काही खेळाडूंनी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये स्वत: ला जुळवून घेण्यास वेळ दिला. पहिल्या सामन्यातच असे बरेच खेळाडू होते ज्यांनी जबरदस्त कामगिरी केली. आज आम्ही तुम्हाला अशा 3 भारतीय खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत ज्यांनी वन डे सामन्यात सर्वाधिक धावा केल्या. यापैकी एकच क्रिकेटपटू आहे ज्याने शतक केले आहे आणि तो खेळाडू अजूनही खेळत आहे. तर मग चलस जाणून घेऊया वनडे डेब्यूमध्ये सर्वाधिक धावा करणार्‍या पहिले 3 भारतीय खेळाडू कोण आहेत?

एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पणाच्या सामन्यात सर्वाधिक धावा काढणारे खेळाडू

ब्रिजेश पटेल

Search" bishan | Photo | Global | ESPNcricinfo.com

आपल्या कारकिर्दीत 21 कसोटी आणि 10 एकदिवसीय सामने खेळणारे ब्रिजेश पटेल या यादीत तिसर्‍या क्रमांकावर आहेत. ब्रजेश पटेल यांनी एकदिवसीय क्रिकेट कारकिर्दीची सुरुवात अत्यंत जबरदस्त पद्धतीने केली. परंतु तो वेग कायम ठेवू शकला नाही आणि केवळ 10 वनडे खेळू शकले.

इंग्लंड विरुद्ध लीड्स येथे 13 जुलै 1974 मध्ये त्यांनी एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये प्रवेश केला होता. त्या सामन्यात ब्रिजेश पटेलने 82 धावांचा शानदार डाव खेळला. भारतीय संघ त्या सामन्यात पराभूत झाला परंतु ब्रिजेश पटेल आपल्या संघाकडून सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज होता. तथापि, त्यानंतर त्यांची कामगिरी खालावली आणि त्यांना जास्त सामने खेळता आले नाहीत.

रॉबिन उथप्पा

या यादीत दुसरे स्थान म्हणजे दिग्गज फलंदाज रॉबिन उथप्पा.  उथप्पाने 15 एप्रिल 2006 रोजी इंग्लंड विरुद्ध इंदोर येथे एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले होते आणि त्या सामन्यात त्याने 86 धावा केल्या होत्या, हे देखील त्याच्या कारकिर्दीतील सर्वोच्च वन डे धावा आहे. त्याच्या उत्कृष्ट खेळीमुळे भारताने हा सामना 7 गडी राखून जिंकला. उथप्पाने आतापर्यंत एकूण 46 एकदिवसीय सामने खेळले आहेत. तो 2015 पासून संघाबाहेर आहेत. त्याने वनडेमध्ये 1031 धावा केल्या आहेत.खेळाडू

के एल राहुल

के एल राहुल हा भारताकडून एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पणाच्या सामन्यात सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू आहे. या व्यतिरिक्त केएल राहुल हा एकमेव भारतीय खेळाडू आहे ज्याने पदार्पणाच्या एकदिवसीय सामन्यात शतक झळकावले आहे.  त्याने 11 जून 2016 रोजी हरारे येथे झिम्बाब्वेविरुद्ध एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले आणि त्या सामन्यात नाबाद 100 धावांची खेळी केली. तो सामना 9 विकेट्सने जिंकला. तसेच केएल राहुल पहिल्याच सामन्यात सामनावीर ठरला. यावेळी तो भारतीय संघाचा एक महत्त्वाचा खेळाडू झाला आहे आणि तो संघाचा नियमित भाग आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा: या ३ सोप्या उपायांनी चेहऱ्यावरील पिंपल घालवा आणि मिळवा तेजस्वी चेहरा!

तेव्हा राशिद पटेल आपल्या सहकारी खेळाडूला मारण्यासाठी स्टम्प घेऊन मैदानावर धावत सुटला होता!

दक्षिण आफ्रिकेच्या खेळाडूंना फलंदाजीचा गुरुमंत्र देणारा ‘हा’ खेळाडू झाला मुंबई क्रिकेट संघाचा प्रशिक्षक  

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here