आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

युएईमध्ये होणाऱ्या आयपीएलच्या उर्वरित सामन्यांत या संघावर होऊ शकतो सर्वाधिक परिणाम !


 

क्रिकेट जगातील सर्वात मोठी टी -20 क्रिकेट लीग असलेल्या इंडियन प्रीमियर लीगच्या 14 व्या मोसमात बर्‍याच अडचणींचा सामना करावा लागत आहे.  कोरोना साथीच्या दरम्यान, 4 मे रोजी बीसीसीआयने या स्पर्धेला अडथळा आणला.  अर्ध्या प्रवासानंतर आता बीसीसीआयने यूएईमध्ये दुसरा अर्धा भाग घेण्याचा निर्णय घेतला आहे.

आयपीएल

आयपीएलच्या 14 व्या मोसमाचा उत्तरार्ध यूएईमध्ये होण्याचे ठरले आहे. त्याची तारखा जाहीर केली गेली नाहीत, परंतु ती 17 सप्टेंबरपासून सुरू होणे अपेक्षित आहे. अशा परिस्थितीत आता सर्व संघ युएईमध्ये जाऊन आपले सामर्थ्य दाखवतील.  आतापर्यंत पहिल्या सहामाहीत सर्व संघांना प्ले ऑफची संधी होती. युएईमधील उर्वरित प्रवासात काही संघांना बराच फायदा होईल, तर काही संघांना मोठे नुकसान सहन करावे लागू शकते.  तर अशा 3 संघांबद्दल माहिती जाणून घेऊया.

आयपीएलच्या उत्तरार्धात या 3 संघावर होईल सर्वात मोठा परिणाम

राजस्थान रॉयल्स

आयपीएलच्या पहिल्याच मोसमात जेतेपद जिंकणारा राजस्थान रॉयल्स दुसर्‍या विजेतेपदाच्या प्रतीक्षेत आहे. 2008 पासून राजस्थान रॉयल्सला अंतिम फेरीत स्थान मिळवता आले नाही, जेतेपदही जिंकता आले नाही. यावेळी संजू सॅमसनच्या नेतृत्वात संघाला मोठ्या आशा होत्या, पण पहिल्या अर्ध्यापर्यंत संघाची कामगिरी काही खास नव्हती.

आयपीएल

राजस्थान रॉयल्सची टीम आता या मोसमातील उत्तरार्धात युएईमध्ये खेळेल. पण या संघासमोर यापुढे आणखी आव्हान असणार आहे.  कारण बेन स्टोक्स आणि जोफ्रा आर्चर आधीपासूनच संघात बाहेर होता, त्यानंतर जोस बटलर तेथेही खेळू शकणार नाही. हे तीनही इंग्लिश खेळाडू आपल्या राष्ट्रीय संघासोबत आंतरराष्ट्रीय सामने खेळतील. अशा परिस्थितीत राजस्थान रॉयल्सच्या संघावर युएईमध्ये  होणार्‍या आयपीएल सामन्यांत सर्वाधिक असर होण्याची शक्यता आहे.

चेन्नई सुपर किंग्स

महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वात चेन्नई सुपर किंग्ज पुन्हा एकदा या आयपीएलमध्ये दावा करत आहे. चेन्नई सुपर किंग्जने या मोसमातील पूर्वार्धापर्यंत अतिशय चमकदार कामगिरी करून पॉइंट टेबलमध्ये आपले स्थान कायम राखले आहे. संघातील अनेक खेळाडूंनी उत्कृष्ट कामगिरी दाखविली.  यामुळे या मोसमात चेन्नई सुपर किंग्जने चांगली कामगिरी केली.

आता या मोसमातील उत्तरार्ध यूएईमध्ये खेळला जाईल.  अशा परिस्थितीत सर्व संघ खेळायला तेथे पोहोचतील.  चेन्नई सुपर किंग्जकडून युएईमध्ये खेळलेला शेवटचा मोसम खूपच वाईट गेला. त्यांच्याकडे गेल्या मोसमातील कडू आठवणी आहेत, त्यामुळे त्यांचे मुख्य खेळाडू सॅम करन आणि मोईन अली देखील खेळू शकणार नाहीत. इंग्लंड संघात असल्याने हे दोन्ही खेळाडू खेळणार नाहीत. अशा परिस्थितीत चेन्नईच्या कामगिरीत खरोखरच फरक पडेल.

 आयपीएल

कोलकाता नाइट राईडर्स

आयपीएलमध्ये दोनदा चॅम्पियन बनलेल्या कोलकाता नाईट रायडर्सची कामगिरी काही काळापासून विशेष राहिली नाही.  कोलकाता नाइट रायडर्सने 2014 पासून या लीगमध्ये यश मिळवले नाही. इयॉन मॉर्गनच्या नेतृत्वात संघाचे एक मोठे नाव असले तरी, पूर्वार्धात संघाची कामगिरी अत्यंत खराब झाली आहे. ज्यामुळे त्यांची स्थिती डळमळीत झाली आहे.

आधीच अडचणीत सापडलेल्या केकेआरच्या संघाला उत्तरार्धात आणखीही अडचणींचा सामना करावा लागणार आहे. कारण संघाचा वेगवान गोलंदाज पॅट कमिन्सने दुसर्‍या हाफमध्ये खेळण्यास नकार दिला आहे, तर इंग्लंड संघाचा भाग असल्यामुळे संघाचा कर्णधार इयॉन मॉर्गनचे देखील खेळणे अवघड अाहे. अशा परिस्थितीत केकेआरच्या कामगिरीवर बर्‍याच नकारात्मक परिणाम होऊ शकतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here