Reading Time: 2 minutes

आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

सर्वात वेगाने गोलंदाजी करणारी दक्षिण आफ्रिका संघातील ‘ही’ मुस्लीम महिला क्रिकेटपटू अचानक चर्चेत आलीय!


 

आजकाल दक्षिण आफ्रिकेच्या क्रिकेट विश्वात एक मुस्लिम महिला क्रिकेटपटू जरा जास्त चर्चेत आहे. आपल्या वेगवान गोलंदाजीमुळे फलंदाजांमध्ये धाक निर्माण करणार्‍या शबनम इस्माईलची दक्षिण आफ्रिका क्रिकेटमधील सर्वात मोठ्या पुरस्कारासाठी निवड झाली आहे. इस्माईलला दक्षिण आफ्रिकेची सर्वोत्कृष्ट महिला क्रिकेटपटू म्हणून निवडण्यात आले आहे.

क्रिकेटपटू

शबनमने सर्वोत्कृष्ट महिला टी -20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटर आणि सर्वोत्तम दक्षिण आफ्रिका महिला खेळाडू पुरस्कार यासह एकूण तीन पुरस्कार जिंकले. तसेच 49 किलो वजनाच्या या महिला गोलंदाजास गेल्या महिन्यात आयसीसीचा सर्वोत्कृष्ट खेळाडू म्हणूनही निवडले गेले होते.

महिला क्रिकेटमधील सर्वात वेगवान चेंडू फेकण्याचा विक्रम 32 वर्षीय गोलंदाजच्या नावावर आहे. दक्षिण आफ्रिका संघाकडून एकदिवसीय सामन्यात दक्षिण शबनम सर्वाधिक विकेट्स घेणारी खेळाडू आहे.  तिने 106 सामन्यात 150 बळी घेतले आहेत.  4 वेळा 4 वेळा आणि एकदा 5 विकेट्स घेतल्या आहेत.

क्रिकेटपटू

टी -20 मध्ये शबनमने 110 बळी घेतले आहेत.  देशासाठी सर्वाधिक विकेट घेण्याच्या बाबतीतही ती अव्वल आहे.  दक्षिण आफ्रिकेच्या कोणत्याही अन्य गोलंदाजानेही 70 विकेटचा टप्पा गाठला नाही. महिला क्रिकेटविषयी बोलायचे झाले तर फक्त चार गोलंदाजांनी 100 हून अधिक विकेट्स घेतल्या आहेत.

वैद्यकीय अभियांत्रिकीचे शिक्षण घेतलेल्या शबनमने दक्षिण आफ्रिकेसाठी एक कसोटी, 106 एकदिवसीय आणि 98 टी -20 सामना खेळला आहे.  टी -20 मध्ये दोनदा पाच विकेट घेण्याचा पराक्रम तिने केला आहे. 12 धावांच्या मोबदल्यात 5 विकेट हे तिची सर्वोत्तम कामगिरी आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा: या ३ सोप्या उपायांनी चेहऱ्यावरील पिंपल घालवा आणि मिळवा तेजस्वी चेहरा!

तेव्हा राशिद पटेल आपल्या सहकारी खेळाडूला मारण्यासाठी स्टम्प घेऊन मैदानावर धावत सुटला होता!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here