आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आपल्या दमदार फलंदाजीने गोलंदाजांना घाम फोडणाऱ्या स्मिथने लेगस्पिन गोलंदाज म्हणून कारकीर्द सुरु केली होती.


स्टीव्ह स्मिथने लेगस्पिन गोलंदाज म्हणून क्रिकेट कारकिर्दीची सुरूवात केली आणि नंतर ते जगातील सर्वोत्कृष्ट फलंदाज ठरले हे ऐकणे जरासे विचित्र वाटले. बॉल टॅम्परिंगसाठी दोषी आढळल्यानंतर स्टीव्ह स्मिथवर देखील एक वर्षाच्या बंदीचा सामना करावा लागला परंतु त्यानंतर त्याने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पुनरागमन केले. आजही तो तीनही फॉर्मेटमध्ये ऑस्ट्रेलियन क्रिकेट संघाच्या फलंदाजीचा मुख्य दुवा आहे.

स्टीव्ह स्मिथ
स्टीव्ह स्मिथ एकेकाळी लेग स्पिनर होता.

स्टीव्ह स्मिथने लेग स्पिनर म्हणून आपल्या कारकीर्दीची सुरुवात केली. पण कालांतराने तो फलंदाजीकडे वळला. आणि अशा प्रकारे वळले की तो जगातील सर्वोत्कृष्ट फलंदाजांपैकी एक बनला. स्टीव्ह स्मिथचा आज 31 वा वाढदिवस आहे.

स्मिथची फलंदाजी करण्याची शैली वेगळी आहे आणि तो क्रॉसवर जातो. जगभरातील प्रशिक्षक जी शैली नाकारली पण स्मिथसाठी ती प्रभावी ठरली. इतका की तो सध्या ६० च्या वर सरासरीने धावा बनवित आहे. आज स्टीव्ह स्मिथ जगातील सर्वोत्तम फलंदाजांमध्ये गणला जातो.

new google

२०१० मध्ये आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पाऊल ठेवले.

स्टीव्ह स्मिथ

स्टीव्ह स्मिथच्या कारकीर्दीची सुरुवात सन 2010 मध्ये झाली होती. त्याचे पहिले कसोटी शतक 2013 अ‍ॅशेस मालिकेत आले. यानंतर परतीच्या मालिकेत आणखी दोन शतके झाली. ऑस्ट्रेलियाने ही मालिका 5-0 ने जिंकली आणि त्यानंतर भारतीय संघ ऑस्ट्रेलियाच्या दौर्‍यावर होता. मायकेल क्लार्क जखमी झाल्यानंतर त्याला तात्पुरते कर्णधारपद देण्यात आले. चारही कसोटी सामन्यांमध्ये स्मिथने शतक झळकावले. जॅक कॅलिस नंतर चार सामन्यांच्या मालिकेत प्रत्येक शतकात शतक झळकावणारा तो एकमेव फलंदाज ठरला.

२०१५ च्या विश्वचषक स्पर्धेपर्यंत स्टीव्ह स्मिथची गणना जगातील अव्वल फलंदाजांमध्ये होते. त्याने उपांत्य सामन्यात भारताविरुध्द ९३  धावा केल्या आणि त्यानंतर न्यूझीलंडविरुद्ध टायटल सामन्यात नाबाद  56 धावा केल्या. २०१५ अ‍ॅशेसमध्ये त्याला नियमित कर्णधार म्हणून नेमण्यात आले.

बंदीनंतर पुन्हा पुनरागमन केले.स्मिथ

सन २०१८ च्या सॅंडपेपर कागदानंतर सर्वांनी तत्कालीन ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार स्टीव्ह स्मिथची रडणारी छायाचित्रे पाहिली. बॉल टॅम्परिंगच्या या घटनेत दोषी आढळल्यानंतर स्टीव्ह स्मिथ आणि डेव्हिड वॉर्नरवर एक वर्षासाठी बंदी घालण्यात आली होती. असं वाटत होतं की स्टीव्ह स्मिथची क्रिकेट कारकीर्द संपेल. त्यावेळी स्मिथ कसोटी क्रिकेटमधील प्रथम क्रमांकाचा फलंदाज होता, परंतु बंदी संपल्यानंतर त्याने नेत्रदीपक पुनरागमन केले.

स्टीव्ह स्मिथने वर्ल्ड कप 2019 मध्ये उत्कृष्ट कामगिरी बजावली होती. त्याने अशेदज मालिकेत दमदार फलंदाजी केली. पाच सामन्यांच्या मालिकेत स्मिथने 774 धावा केल्या जर स्टीव्ह स्मिथ जखमी झाला नसता तर त्याने पाच सामन्यांमध्ये 1000 धावांचा टप्पा गाठला असता.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा: या ३ सोप्या उपायांनी चेहऱ्यावरील पिंपल घालवा आणि मिळवा तेजस्वी चेहरा!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here