Reading Time: 2 minutes

आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

१० वर्षापूर्वी या ऑस्ट्रेलियन फलंदाजाने रोहितबद्दल केलेली ‘ही’ भविष्यवाणी खरी ठरतेय!


रोहित शर्माने मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटमध्ये स्वत: साठी खास स्थान निर्माण केलं आहे . रोहित शर्माने कारकीर्दीची सुरूवात केली तेव्हा त्याला निर्विवादपणे भारतीय क्रिकेटचा भावी स्टार म्हटले गेले. परंतु काही मालिकांनंतर तो भारतीय क्रिकेटचा भावी स्टार मानला जात होता, परंतु रोहितबरोबर थोडा वेळ घालवल्यानंतर ऑस्ट्रेलियाचा महान यष्टीरक्षक फलंदाज अॅडम गिलख्रिस्टने भाकीत केले की रोहित खूप मोठा फलंदाज आणि यशस्वी कर्णधार होईल.

रोहित

आज गिलख्रिस्टची ही भविष्यवाणी पूर्णपणे खरी असल्याचे सिद्ध होत आहे. गेली 10 वर्षांपूर्वी रोहितबद्दल बोललेल्या गोष्टी   खऱ्या ठरल्या. वास्तविक गिलख्रिस्टला आयपीएल२ ००९ ध्ये रोहितला जवळून पाहण्याची संधी मिळाली. याच वेळी त्याने ही भविष्यवाणी केली.

गिलक्रिस्टने प्रतिभा ओळखली होती

२००८ मध्ये जेव्हा आयपीएलची सुरुवात झाली तेव्हा रोहित शर्मा हा भारतातील काही हुशार तरुण खेळाडूंपैकी एक होता. तो प्रथम आयपीएलमध्ये डेक्कन चार्जर्स संघाकडून खेळला, अॅडम गिलख्रिस्ट पहिल्या सत्रानंतर आयपीएल २००९  मध्ये ऑस्ट्रेलियाचा महान विकेटकीपर फलंदाजांचा कर्णधार होता. त्यानंतर २००९ मध्ये रोहितचा खेळ पाहून गिलख्रिस्टने एक भविष्यवाणी केली होती जी आता पूर्णपणे खरी ठरली आहे.

रोहित

२००९ मध्ये डेक्कन चार्जर्सकडून खेळताना रोहितने अनेक उपयुक्त डाव खेळले होते, त्यावेळी कर्णधार गिलख्रिस्ट होता. त्यानंतर गिलख्रिस्ट केवळ रोहितच्या खेळामुळे प्रभावित झाला नाही तर त्याने रोहितला भविष्याचा कर्णधारही म्हटले. गिलख्रिस्टने आशा व्यक्त केली होती की रोहित एक दिवस भारतीय संघाचा कर्णधार होईल. त्याच्याकडे कर्णधारपदाची गुणवत्ता आहे आणि तो एक यशस्वी कर्णधार होईल.

त्यावेळी महेंद्रसिंग धोनी हा कर्णधार सुवर्णकाळात होता आणि त्याची डाऊन लाइन वीरेंद्र सेहवाग, युवराज सिंग आणि गौतम गंभीर अशी होती. रोहित शर्माचे संघात स्थान निश्चित नव्हते, त्यामुळे गिलख्रिस्टचे भविष्यवाणी काही लोकांना व्यावहारिक वाटली नाही, पण आज ही भविष्यवाणी खरी ठरली आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here