आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

इतिहास घडवणार्‍या डेवॉन कॉनवेचे टॅलेंट दक्षिण आफ्रिका ओळखू शकली नाही: संपत्ती विकून न्यूझीलंडमध्ये झाला स्थायिक


 

इंग्लंड आणि न्यूझीलंड यांच्यात दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेचा पहिला कसोटी सामना बुधवारी लंडनच्या लॉर्ड्स येथे खेळला जात आहे. न्यूझीलंडचा फलंदाज डेव्हन कॉनवेने कसोटी सामन्यात पदार्पण सामन्यात शतक झळकावले. डेव्हन कॉनवेने कसोटी सामन्याच्या पहिल्या दिवशी तिसर्‍या सत्रात शतक झळकावले. डेव्हन न्यूझीलंडच्या कसोटी सामन्यात शतक झळकावणारा 12 वा फलंदाज ठरला. लॉर्ड्सवर शतक ठोकल्यानंतर लॉर्ड्समधील पदार्पण सामन्यात शतक झळकावणार्‍यांच्या एलिट क्लबमध्ये सामील झाला.

 डेवॉन कॉनवे

new google

लॉर्ड्स येथील ऐतिहासिक मैदानावर पदार्पण सामन्यात भारताचा माजी कर्णधार सौरव गांगुली आणि इंग्लंडचा माजी कर्णधार अँड्र्यू स्ट्रॉस यांनी शतके ठोकली. न्यूझीलंडला कॉनवेच्या रूपात मजबूत सलामीवीर मिळाला आहे. डेव्हनचा जन्म 1991 मध्ये दक्षिण आफ्रिकेची राजधानी जोहान्सबर्ग येथे झाला. वयाच्या 20 व्या वर्षी कॉनवेने दक्षिण आफ्रिकेत प्रथम श्रेणीमध्ये प्रवेश केला. परंतु या खेळाडूला ओळख निर्माण करण्यासाठी 11 वर्षे लागली. कॉनवेने क्रिकेटमध्ये करिअर करण्यासाठी बर्‍याच अडचणी पार केल्या आणि त्यालाही आपला देश सोडावा लागला.

कॉनवे दक्षिण आफ्रिकेत द्वितीय स्तराचे डोमेस्टिक क्रिकेट खेळला पण तेथे त्यांना बर्‍याच संधी मिळाल्या नाहीत.  त्यानंतर त्याने न्यूझीलंडमध्ये स्थायिक होण्याचा निर्णय घेतला.  न्यूझीलंडमध्ये करिअर करण्यासाठी 29 वर्षीय इसने सप्टेंबर 2017 मध्ये दक्षिण आफ्रिका देश सोडला.

मालमत्ता विकून आफ्रिकेहून न्यूझीलंडला पोहोचला

कॉनवे यांनी एका मुलाखतीत ईएसपीएनक्रिकइन्फोला सांगितले की दक्षिण आफ्रिकेत प्रांतीय क्रिकेटमध्ये संधी नसल्यामुळे तो निराश झाला होता. त्याने फ्रँचायझी क्रिकेटमध्ये फारशी चांगली कामगिरी केली नाही, परंतु संधीही फारच कमी होत्या. तेथे त्याला वनडे, टी -20 आणि फर्स्ट क्लासमध्ये वेगवेगळ्या क्रमांकावर फलंदाजी करण्याची संधी मिळाली, त्यामुळे त्याची कामगिरी स्थिर राहिली नाही. या गोष्टींमुळे कॉनवेला इतरत्र बघायला भाग पाडलं गेलं.

आपल्या मित्रांच्या सल्ल्यानुसार कॉनवे न्यूझीलंडला गेला.  कॉनवेने न्यूझीलंडला जाण्यासाठी सर्वकाही विकले. त्याने एका मुलाखतीत सांगितले की, “मी माझी मालमत्ता, कार आणि आम्ही आणू शकले नाही सर्व वस्तू विकल्या. कारण मला एक नवीन सुरुवात करायची होती.”

 डेवॉन कॉनवे

टी -20 मध्ये धमाल

न्यूझीलंडला येताच या फलंदाजाने एक अद्भुत कामगिरी केली.  वेलिंग्टनकडून कॉनवेने 17 प्रथम श्रेणी सामन्यांमध्ये 1598 धावा केल्या. कॉनवेची सरासरी 72 पेक्षा जास्त आहे.  त्यानंतर त्याने मागे वळून पाहिले नाही. त्याला ऑगस्ट 2020 मध्ये न्यूझीलंडच्या राष्ट्रीय संघाकडून खेळण्यासाठी आमंत्रित करण्यात आले होते. वेस्ट इंडिजविरुद्धच्या पहिल्या टी -२० सामन्यात तिसर्‍या क्रमांकावर फलंदाजी करणार्‍या कॉनवेने 29 चेंडूंत पाच चौकार आणि एका षटकारासह 41 धावा फटकावल्या. या फलंदाजाने 14 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात 59.12 च्या सरासरीने 473 धावा केल्या आहेत. त्याने चार अर्धशतके झळकावली असून त्याची सर्वाधिक धावसंख्या नाबाद 99 आहे.

टी -20 क्रिकेटमध्ये सलग पाच अर्धशतके झळकावणारा न्यूझीलंडचा पहिला फलंदाज कॉनवे आहे. या कामगिरीमुळे मार्च 2021 मध्ये त्याला एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करण्याची संधी मिळाली. डेब्यू एकदिवसीय सामन्यात 27 धावा करणार्‍या कॉनवेने दुसर्‍या वनडेत 72 धावा केल्या तर तिसर्‍या वनडेमध्ये 126 धावा केल्या. एकदिवसीय सामन्यात त्याचे सरासरी 75 आहे.

डेव्हन कॉनवेच्या कसोटी सामन्यात नाबाद शतकी खेळीमुळे न्यूझीलंडला इंग्लंडविरुद्धच्या पहिल्या कसोटी सामन्याच्या पहिल्या दिवशी तीन बाद 246 धावा करता आल्या. न्यूझीलंडने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजीचा निर्णय घेतला. कॉनवे 240 चेंडूत 16 चौकारांच्या मदतीने 136 धावा खेळत आहे. तर हेन्री निकोलस दुसर्‍या टोकाला 46 धावा खेळत आहे. सलामीवीर टॉम लाथम 23 धावांवर बाद झाला आणि कर्णधार केन विल्यमसनने 13 तर रॉस टेलरने 14 धावा केल्या. इंग्लंडकडून पहिला कसोटी सामना खेळणार्‍या ऑली रॉबिन्सनने दोन गडी बाद केले तर अनुभवी गोलंदाज जेम्स अँडरसनला एक विकेट मिळाली.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा: या ३ सोप्या उपायांनी चेहऱ्यावरील पिंपल घालवा आणि मिळवा तेजस्वी चेहरा!

तेव्हा राशिद पटेल आपल्या सहकारी खेळाडूला मारण्यासाठी स्टम्प घेऊन मैदानावर धावत सुटला होता!

दक्षिण आफ्रिकेच्या खेळाडूंना फलंदाजीचा गुरुमंत्र देणारा ‘हा’ खेळाडू झाला मुंबई क्रिकेट संघाचा प्रशिक्षक  

‘या’ 2 भारतीय गोलंदाजांनी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटच्या तिन्ही स्वरूपात घेतलेत 50 हून अधिक बळी!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here