आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

न्यूझीलंडचा फलंदाज डेवन कॉनवेने पदार्पणाच्या सामन्यात ठोकली सेंच्युरी; या क्लबमध्ये झाला सामील


इंग्लंड आणि न्यूझीलंड यांच्यात दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेचा पहिला कसोटी सामना बुधवारी लंडनच्या लॉर्ड्स येथे खेळला जात आहे. न्यूझीलंडचा फलंदाज डेव्हन कॉनवेने कसोटी सामन्यात पदार्पण सामन्यात शतक झळकावले. डेव्हन कॉनवेने कसोटी सामन्याच्या पहिल्या दिवशी तिसर्‍या सत्रात शतक झळकावले. डेव्हन न्यूझीलंडच्या कसोटी सामन्यात शतक झळकावणारा 12 वा फलंदाज ठरला. पहिल्या दिवसाचा खेळ संपल्यानंतर न्यूझीलंडने 3 बाद 246 धावा केल्या.

डेवन कॉनवे

लॉर्ड्सवर शतक ठोकल्यानंतर लॉर्ड्समधील पदार्पण सामन्यात शतक झळकावणार्‍यांच्या एलिट क्लबमध्ये सामील झाला.  लॉर्ड्स येथील ऐतिहासिक मैदानावर पदार्पण सामन्यात भारताचा माजी कर्णधार सौरव गांगुली आणि इंग्लंडचा माजी कर्णधार अँड्र्यू स्ट्रॉस यांनी शतके ठोकली. गांगुलीने 1996 मध्ये इंग्लंडविरुद्ध 131 धावा केल्या तर स्ट्रॉसने 2004 मध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध 112 धावा केल्या.

new google

कॉनवेने या वर्षाच्या सुरुवातीच्या मर्यादित षटकांच्या मालिकेत बांगलादेशविरूद्ध पदार्पण केले. त्याने न्यूझीलंडला स्वबळावर दोन सामने जिंकून दिले. तिसर्‍या वनडे सामन्यात त्याने 126 धावा केल्या.  त्याचबरोबर पहिल्या टी -20 मध्ये त्याने 52 चेंडूत 92 धावांची डाव खेळला.

डेवन कॉनवे

तत्पूर्वी, बुधवारी दोन्ही संघांदरम्यान खेळल्या जाणार्‍या पहिल्या कसोटी सामन्यात न्यूझीलंडने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजीचा निर्णय घेतला. या सामन्यात जेम्स ब्रेसी आणि ऑली रॉबिन्सन यांना इंग्लंडकडून पदार्पण करण्याची संधी मिळत आहे. इंग्लंडकडून पदार्पण सामन्यात ऑली रॉबिन्सनने दोन गडी बाद केले. त्याच्याशिवाय जेम्स अँडरसनने विकेटही घेतली आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here