आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

या तीन भारतीय क्रिकेटपटूंनी सर्वाधिक वेळा पटकावला आहे मालिकावीरचा पुरस्कार!


कसोटी क्रिकेट हे एक असे स्वरूप आहे जे फक्त एका खेळाडूच्या कामगिरीच्या जोरावर जिंकता येत नाही.  सर्व खेळाडूंना एकत्रितपणे सर्वोत्तम कामगिरी करावी लागेल.  तथापि, कधीकधी एखाद्या खेळाडूचा फॉर्म खूप मजबूत असतो आणि त्यावेळी तो प्रत्येक सामन्यात उत्कृष्ट प्रदर्शन करतो.  जेव्हा एखादा खेळाडू सलग सामन्यात सर्वोत्कृष्ट कामगिरी करतो तेव्हा त्याला मॅन ऑफ द सीरिजचा पुरस्कारही दिला जातो.

मालिकावीर

सामनावीर चा पुरस्कार  मिळवणे सोपे आहे. पण मालिकावीर चा पुरस्कार  मिळणे फार कठीण आहे. कारण त्यासाठी तुम्हाला सलग सामन्यात सर्वोत्कृष्ट खेळ दाखवावा लागेल.  तथापि, असे बरेच खेळाडू आहेत ज्यांनी अनेक वेळा मॅन ऑफ द सीरिजचा पुरस्कार जिंकला आहे. आम्ही तुम्हाला 3 भारतीय खेळाडूंबद्दल सांगू ज्यांनी कसोटी क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक वेळा ‘मॅन ऑफ द सीरिज’चा पुरस्कार जिंकला आहे. चला तर मग या यादीतील खेळाडू कोण आहेत ते जाणून घेऊया.

सचिन तेंडुलकर

मालिकावीर

new google

मास्टर ब्लास्टर सचिन तेंडुलकरच्या नावावर जगातील प्रत्येक विक्रम आहे. सचिनने आपल्या कारकीर्दीत बर्‍याच धावा केल्या आणि शतके ठोकली. तो कसोटी आणि एकदिवसीय सामन्यात सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज आहे. याशिवाय कसोटी आणि एकदिवसीय सामन्यात त्याने एकूण 100 शतके केली आहेत.  एकदिवसीय सामन्यात दुहेरी शतक झळकावणारा तो पहिला खेळाडू होता.

सचिन तेंडुलकरच्या कसोटी क्रिकेटमध्येही अनेक विक्रम आहेत.  1989 ते 2013 या कालावधीत त्याने एकूण २०० कसोटी सामने खेळले आणि या कालावधीत  74 मालिका खेळल्या, पाच वेळा मॅन ऑफ द सीरिजचा पुरस्कार जिंकला.  सचिन तेंडुलकरने बरीच वर्षे भारतीय क्रिकेटचा भार आपल्या खांद्यावर वाहिला. त्याने भारतीय संघासाठी एकट्याने अनेक सामने जिंकले. आपल्या कारकीर्दीत त्याने कसोटी क्रिकेटमधील अनेक उत्कृष्ट डावदेखील खेळले आणि यावेळी त्याने अनेक विक्रम केले आणि मोडले.

वीरेंद्र सेहवाग

 मालिकावीर

वीरेंद्र सेहवाग हा आपल्या काळातील स्फोटक फलंदाज होता.  त्याने कसोटी क्रिकेटमधील फलंदाजीची परिभाषा बदलली. तो कसोटी क्रिकेट तसेच वनडेमध्ये आक्रमक फलंदाजी करायचा.  कसोटी सामन्यात त्याने दोनदा तिहेरी शतकी खेळी केली.  सेहवागने 2001 ते 2013 दरम्यान भारतीय संघासाठी 104 कसोटी सामने खेळले आणि 39 कसोटी मालिकेत 5 वेळा मॅन ऑफ द सीरिजचा पुरस्कार जिंकला.

रविचंद्रन अश्विन

मालिकावीर

भारतीय संघाचा फिरकी गोलंदाज रविचंद्रन अश्विन सर्वाधिक वेळा मालिकावीरचा पुरस्कार पटकावण्यात पहिल्या क्रमांकावर आहे. भारताकडून कसोटी सामन्यांमध्ये सर्वाधिक मॅन ऑफ द सीरिज जिंकणारा तो खेळाडू आहे.  त्याने आत्तापर्यंत एकूण 78 कसोटी सामने खेळले आहेत आणि 30 कसोटी सामन्यांमध्ये भाग घेतला आहे, त्यापैकी 8 वेळा त्याने मालिकावीर सामना जिंकला आहे. कसोटी सामन्यात तो भारताचा आघाडीचा गोलंदाज आहे.  बर्‍याच वेळा त्याने अनेक वेळा महत्त्वपूर्ण विकेट्स घेऊन संघाला विजय मिळवून दिला.  काही वर्षांपूर्वी अश्विन एकदिवसीय आणि टी -20 संघातही नियमित भाग असायचा परंतु कुलदीप आणि चहलच्या आगमनाने त्याची जागा गमावली.  मात्र, कसोटी सामन्यात त्याचे प्रदर्शन जबरदस्त राहिले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here