आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

एम.एस.धोनीच्या निवृत्तीनंतर हे तीन खेळाडू चेन्नई संघाची सांभाळू शकतात कमान!


आयपीएलच्या पहिल्या मोसमापासून म्हणजेच सन 2008 पासून चेन्नई सुपर किंग्ज संघाची कमान सांभाळणार्‍या एमएस धोनीच्या नेतृत्वात संघाने उत्कृष्ट प्रदर्शन केले आहे.  यष्टिरक्षक-फलंदाजाच्या नेतृत्वात चेन्नईने प्रथम 2010 मध्ये आयपीएल, त्यानंतर 2011 आणि 2018 मध्ये आयपीएल करंडक जिंकला. इतकेच नव्हे तर सीएसकेने 11 पैकी 10 मोसमात प्लेऑफसाठी पात्रता झाली आहे आणि हे सर्व पाहून धोनीच्या नेतृत्वात चेन्नईची कामगिरी अभूतपूर्व राहिली आहे असे म्हणणे चुकीचे ठरणार नाही.

धोनी

त्याचबरोबर आयपीएल 2021 मध्येही चेन्नईचा संघ शानदार फॉर्मात दिसला. तथापि, कोरोना विषाणूच्या वाढत्या प्रभावामुळे आयपीएल अनिश्चित काळासाठी रद्द करण्यात आला.  आयपीएल पुढे ढकलण्यात आला तेव्हा सीएसकेने 7 सामन्यांत 5 विजयांसह पॉइंट टेबलमध्ये दुसर्‍या स्थानावर स्थान मिळवले होते. दिल्ली कॅपिटलसविरुद्ध पहिला सामना गमावल्यानंतर धोनीच्या नेतृत्वाखालील संघाने उर्वरित पाच सामने एकतर्फी जिंकले .

new google

धोनी केवळ एक सक्षम खेळाडू आणि कर्णधारच नाही तर आयपीएल लीगमधील सर्वात जुन्या खेळाडूंपैकी एक आहे याची जाणीव सर्वांना आहे.  या दरम्यान चेन्नई सुपर किंग्ज फ्रँचायझीलाही ठाऊक आहे की आता धोनी फार काळ टीमचा भाग होणार नाही.

धोनी

खरं तर, या वर्षी जुलैमध्ये माही 40 वर्षांचा होईल. तसे, धोनी गेल्या वर्षीच आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्त झाला आहे.  त्यामुळे आता धोनी लवकरच आयपीएलमधून निवृत्तीची घोषणा करू शकेल अशी शक्यता आहे. अशा परिस्थितीत सर्वात मोठा प्रश्न उद्भवतो की धोनीने संघाला निरोप दिल्यानंतर चेन्नईचा पुढचा कर्णधार कोण होईल? तर आज आम्ही तुम्हाला अशाच 3 खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत, जे धोनीच्या निवृत्तीनंतर सीएसकेची कमान स्वीकारतील.

1.रवींद्र जडेजा

धोनी

भारतीय क्रिकेटमधील एक अष्टपैलू खेळाडू आणि आयपीएलमधील चेन्नईच्या विजयात महत्वाची भूमिका बजावणारा रवींद्र जडेजा गोलंदाजी, फलंदाजी आणि क्षेत्ररक्षण या तिन्ही गोष्टींमध्ये उत्कृष्ट असल्याचे सिद्ध केले आहे.  भविष्यात त्याच्याकडे चेन्नई सुपर किंग्जचा कर्णधार होण्याची पूर्ण क्षमता आहे. महेंद्रसिंग धोनीप्रमाणेच रवींद्र जडेजासुद्धा एक शानदार फिनिशर आहे. त्याने आतापर्यंत 191 आयपीएल सामन्यात 26 च्या सरासरीने 2290 धावा केल्या आहेत आणि 120 विकेट्स त्याच्या नावावर केल्या आहेत. तर हे स्पष्ट आहे की, भविष्यात सीएसकेचा कर्णधार म्हणून एक चांगला पर्याय असू शकतो.

2.सुरेश रैना

धोनी

धोनीनंतर पुढचा कर्णधार होण्यासाठीही सुरेश रैनाचे नाव पुढे येत आहे.  आयपीएल 2008 मध्ये सुरेश रैना ही स्पर्धा सुरू झाल्यापासून चेन्नई संघाचा एक भाग आहे.  आयपीएलमध्ये रैना सातत्याने चांगली कामगिरी करत आहे.  रैनाने 195 सामन्यात 5491 धावा केल्या असून या स्पर्धेत तो तिसर्‍या क्रमांकाचा सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू ठरला आहे. रैनाने  25 बळीही घेतले आहेत. अशा परिस्थितीत भविष्यात चेन्नईला कर्णधारपदासाठी रैना हा चांगला पर्याय ठरू शकेल.

3.सॅम करन

 

22 वर्षीय युवा इंग्लिश खेळाडू सॅम करन मागील दोन मोसमांपासून सीएसके संघाकडून खेळत आहे. उत्कृष्ट कामगिरीच्या जोरावर तो संघाचा महत्त्वाचा सदस्य झाला आहे.  आयपीएल 2020 मध्ये चेन्नईत दाखल झालेल्या अष्टपैलू सॅम करनने आयपीएल 2020 मध्ये 14 सामन्यांत 13 गडी बाद केले.  त्याच वेळी, 2021 मध्ये वेगवान गोलंदाजाने 7 सामन्यांत 9 गडी बाद केले.  याशिवाय सॅमची फलंदाजीही अप्रतिम आहे. इंग्लिश क्रिकेटपटूने आयपीएलमध्ये आतापर्यंत 30 सामन्यांत 150 पेक्षा जास्त च्या स्ट्राइक रेटने 333 धावा केल्या आहेत.  सॅम एक अष्टपैलू खेळाडू आहे आणि भविष्यात तो सीएसकेचा कर्णधार देखील होऊ शकतो.


 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा: या ३ सोप्या उपायांनी चेहऱ्यावरील पिंपल घालवा आणि मिळवा तेजस्वी चेहरा!

तेव्हा राशिद पटेल आपल्या सहकारी खेळाडूला मारण्यासाठी स्टम्प घेऊन मैदानावर धावत सुटला होता!

दक्षिण आफ्रिकेच्या खेळाडूंना फलंदाजीचा गुरुमंत्र देणारा ‘हा’ खेळाडू झाला मुंबई क्रिकेट संघाचा प्रशिक्षक  

‘या’ 2 भारतीय गोलंदाजांनी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटच्या तिन्ही स्वरूपात घेतलेत 50 हून अधिक बळी!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here