आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

विनोद कांबळीच्या पावलावर पाऊल ठेवतोय ‘हा’ स्टार युवा खेळाडू: संपुष्टात येऊ शकते कारकिर्द!


1993  ते 2000 या काळात भारतीय संघात खेळलेला डावखुरा फलंदाज विनोद कांबळी त्याच्या कौशल्याने उत्तम खेळाडू बनू शकला असता, परंतु त्याच्या वादामुळे ते विस्मृतीच्या हरवला गेला. एकेकाळी असे म्हटले जात होते की, त्याच्याकडे क्रिकेटचा देव म्हणून ओळखले जाणारे सचिन तेंडुलकरपेक्षाही जास्त कौशल्य आहे, परंतु त्याच्या वागण्यामुळे तो बर्‍याचदा संघातून बाहेर होता.

विनोद कांबळी

विनोद कांबळीने सुरुवातीला भारतीय संघासाठी बर्‍याच धावा केल्या होत्या, परंतु वादात सापडल्यानंतर त्याच्या बॅटमधून धावा निघत नव्हत्या. त्यामुळे त्याला संघातून वगळण्यात आले.  त्याने भारतीय संघासाठी 104 एकदिवसीय आणि 17 कसोटी सामने खेळले आहेत. भारतीय संघाचा युवा फलंदाज पृथ्वी शॉनेही पदार्पण कसोटीत शतक ठोकले होते, परंतु त्यानंतर तो फ्लॉप होत राहिला.

पृथ्वी शॉ अभिनेत्री प्राची सिंगला डेट करत आहे.  पृथ्वी शॉच्या इंस्टाग्राम पोस्टवर प्राची सिंह सतत कमेंट्स करताना दिसली म्हणून ती देखील चर्चेत आली. पृथ्वी देखील प्राची यांनी केलेल्या कमेंट्स ला उत्तर देण्यास विसरले नाही. हे दोघेही मुंबईचे रहिवासी आहेत, त्यामुळे त्यांच्या डेटिंगची बातमी चर्चेत येऊ लागली आहे.

विनोद कांबळी

विनोद कांबळी त्याच्या ऑफ फील्ड गोष्टीमुळेही प्रसिद्ध आहे. कांबळीने 1998 मध्ये आपल्या बालपणातील मैत्रिण नोएला लुईसशी लग्न केले, परंतु नंतर काही प्रकरणांमुळे त्याने तिला  घटस्फोट दिला आणि माजी मॉडेल एंड्रिया हेविटशी लग्न केले.

क्रिकेट कारकिर्दीत विनोद कांबळीने तंदुरुस्तीकडे फारसे लक्ष दिले नाही आणि त्याची क्रिकेट कारकीर्द लांब न होण्याचेही हे एक कारण होते.  तसेच पृथ्वी शॉ देखील फिटनेसकडे लक्ष देत नाही.  गेल्या 1-2 वर्षात त्याचे वजन बरेच वाढले आहे.  बीसीसीआयने देखील त्याला वजन कमी करण्याच्या सूचना दिल्या होत्या. त्याचबरोबर त्याचे क्षेत्ररक्षणही खूप खराब होत आहे.  त्याच्या क्रिकेट कारकिर्दीची खराब पुणे पाठीमागचे हेही एक कारण आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here