आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

चॅम्पियन ऑफ चॅम्पियन्स’ हा पुरस्कार पटकावणारे रवी शास्त्री वैवाहिक आयुष्यामध्ये ‘अयशस्वी’ आहेत!


रवी शास्त्री यांच्या प्रशिक्षणाखाली भारतीय संघाने अनेक मैलांची नोंद केली.  त्याने स्वतः खेळाडू म्हणून बरीच कामगिरी भारतात आणली. रवी शास्त्रीची त्या काळात मुलींमध्ये बरीच क्रेझ असायची, बॉलिवूड अभिनेत्रींपासून ते बरीच मुलींपर्यंत अनेक मुली त्यांच्या मनावर भुरळ घालत असत, पण त्यांचे वैयक्तिक आयुष्य खूप चढउतार होते. भारतीय टीमच्या या धडपडणार्‍या प्रशिक्षकाच्या छुप्या आयुष्याबद्दल आज आम्ही तुम्हाला माहिती सांगणार आहोत.

रवी शास्त्री

रवी शास्त्री यांचा जन्मदिवस

new google

रविशंकर जयद्रथ शास्त्री यांचा जन्म  27 मे 1962 रोजी मुंबई येथे झाला. ते उजवा हाताचा फलंदाज आणि डावा हाताने फितकी गोलंदाजी करत होते.  त्यांनी फेब्रुवारी 1981 मध्ये वयाच्या 19 व्या वर्षी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण केले आणि गुडघ्याच्या दुखापतीमुळे वयाच्या 31 व्या वर्षी क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली.

बॉलीवूड अभिनेत्रीच्या प्रेमात

80 च्या दशकात तरुणींच्या हृदयावर राज्य करणारे क्रिकेटर रवी शास्त्री बॉलिवूड अभिनेत्री अमृता सिंगच्या प्रेमात पडले होते.  त्यांची जोडी क्रिकेट आणि बॉलिवूडमधील प्रसिद्ध जोडप्यांपैकी एक होती, परंतु या प्रेमाचे लग्नात रुपांतर होऊ शकले नाही.

रवी शास्त्री

पहिल्या भेटीतच झाले प्रेम

त्यावेळी रवी शास्त्री आणि अमृता सिंह आपापल्या कारकीर्दीच्या उंचीवर होते. अशा परिस्थितीत दोघांचीही मॅगझिनच्या कव्हर शूटसाठी निवड झाली होती आणि येथूनच दोघांचीही प्रथमच भेट झाली. असे म्हणतात की पहिल्यांच भेटीत दोघेही एकमेकांच्या प्रेमात पडले.

चियर करण्यासाठी अमृता स्टेडियमवर पोहचली

शास्त्री आणि अमृताचे प्रेम इतके वाढले की बहुतेक सामन्यांमध्ये अमृता शास्त्रीला पाठिंबा देण्यासाठी ती स्टेडियमवर पोहोचू लागली. अमृताही रवीचें सामने पाहण्यासाठी शारजा येथे गेली होती. शास्त्रीचे मित्र अमृताला डिंगी नावाने हाक मारत असत. इतकेच नाही तर अमृताच्या चित्रपटाच्या सेटवरही रवि दिसले.


हेही वाचा:

तेव्हा राशिद पटेल आपल्या सहकारी खेळाडूला मारण्यासाठी स्टम्प घेऊन मैदानावर धावत सुटला होता!

दक्षिण आफ्रिकेच्या खेळाडूंना फलंदाजीचा गुरुमंत्र देणारा ‘हा’ खेळाडू झाला मुंबई क्रिकेट संघाचा प्रशिक्षक  

‘या’ 2 भारतीय गोलंदाजांनी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटच्या तिन्ही स्वरूपात घेतलेत 50 हून अधिक बळी!


 

साखरपुड्यानंतर तुटले प्रेम

रवी आणि अमृता बराच काळ एकत्र राहिले अाहे.  ही बातमी समजल्यानंतर रवी आणि अमृताचा साखरपुडा झाला लवकरच ते रेशीमगाठ बांधणार होते. पण दोघांनीही आपल्या नात्याबद्दल खुलेपणाने बोलले नाही.  बातमीनुसार, दोघेही आपल्या नात्याबद्दल खूप गंभीर होते आणि त्यांना लग्नाची इच्छा देखील होती, परंतु त्यांचे संबंध लग्नापर्यंत पोहोचण्यापूर्वी ब्रेकअपच्या बातम्या आल्या.

हे नाती तुटण्याचे खरे कारण

एका मुलाखती दरम्यान रवी शास्त्री यांनी सांगितले होते की, त्यांना अभिनेत्री म्हणून पत्नी कधीच नको होती, कारण त्यांना असे वाटत होते की त्यांच्या पत्नीची प्रथम प्राथमिकता घरी असावी. त्याचवेळी अमृतालाही त्यावेळी तिच्या कारकिर्दीवर लक्ष केंद्रित करायचं होतं. म्हणूनच या दोघांचे नाते संबंध तुटले.

1 वर्षातच दोघांनीही बसविले घर

अमृताशी ब्रेकअप झाल्यानंतर रवी शास्त्री यांनी 1990 मध्ये शास्त्रीय नर्तक रितु सिंहशी लग्न केले. त्याच वेळी 1991 मध्ये अमृता सिंगने सैफ अली खानबरोबर विवाह केला होता.  2008 साली लग्नाच्या 18 वर्षानंतर  रवी शास्त्री यांच्या घरी अल्प नावाच्या मुलीचा जन्म झाला तर अमृताला 2 मुले सारा अली खान आणि इब्राहिम अली खान आहेत.

दोघांचे लग्न टिकले नाही

नोव्हेंबर 2012 मध्ये रितू आणि शास्त्री यांचे लग्न मोडले.  अमृता आणि सैफ देखील लग्नाच्या 13 वर्षानंतर विभक्त झाले.  असे म्हटले जाते की त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्यात अडचणी आल्यानंतर शास्त्रींनी मद्यपान करण्यास सुरवात केली आणि आजही ते एकटेपणाने मद्यपान करतात.

रवी शास्त्री 

या अभिनेत्रीशी जोडले नाव

रवी शास्त्री यांचे नाव बॉलीवूड अभिनेत्री निम्रत कौरशीही जोडले गेले होते.  त्यावेळी रवि शास्त्री आपल्या पत्नीपासून घटस्फोट घेतल्यानंतर स्वतंत्र राहत होते.  वृत्तानुसार, जर्मन कार कंपनीच्या कार लॉन्चिंग दरम्यान निम्रत आणि शास्त्री यांची 2015 मध्ये प्रथम भेट झाली होती.  त्यानंतर त्यांची मैत्री प्रेमात परिवर्तीत झाली आणि त्यांनी एकमेकांना 2 वर्षे डेट केले.  तथापि, या दोघांनीही हा नेहमीच नाकारला.

वैयक्तिक आयुष्यात कधी अपयश

रवी शास्त्री यांना त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्यात कधी यश मिळालं नसेल, परंतु त्यांनी भारतीय संघासाठी एक उत्तम खेळ केला.  शास्त्रीने भारताकडून 80 कसोटी आणि 150 एकदिवसीय सामने खेळले असून कसोटीत 3830 धावा आणि एकदिवसीय मालिकेत 3108 धावा केल्या. त्यांनी एकूण 15 शतके आणि 30 अर्धशतके झळकावली. एवढेच नव्हे तर शास्त्रींनी कसोटी सामन्यात 159 आणि एकदिवसीय सामन्यात 129 बळी घेतले.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा: या ३ सोप्या उपायांनी चेहऱ्यावरील पिंपल घालवा आणि मिळवा तेजस्वी चेहरा!

तेव्हा राशिद पटेल आपल्या सहकारी खेळाडूला मारण्यासाठी स्टम्प घेऊन मैदानावर धावत सुटला होता!

दक्षिण आफ्रिकेच्या खेळाडूंना फलंदाजीचा गुरुमंत्र देणारा ‘हा’ खेळाडू झाला मुंबई क्रिकेट संघाचा प्रशिक्षक  

‘या’ 2 भारतीय गोलंदाजांनी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटच्या तिन्ही स्वरूपात घेतलेत 50 हून अधिक बळी!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here