आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

जून महिन्यातील ‘या’ दिवशी होणार वर्षांतले पहिले; भारतात सूर्यग्रहण दिसणार?वाचा सविस्तर

सूर्यग्रहण

या वर्षाचे पहिले सूर्यग्रहण गुरुवार, 10 जून रोजी होईल.  गेल्या महिन्यात 26 मे रोजी चंद्रग्रहणानंतर 15 दिवसानंतर हे वर्षातील दुसरे ग्रहण असेल. भारतीय दिनदर्शिकेनुसार, 10 जून रोजी सूर्यग्रहण हे ज्येष्ठ महिन्याच्या अमावस्या दिवशी होईल. पण ते देशात दिसून येणार नाही. म्हणून सुतक होणार नाही. हे कंकनाकृतीत सूर्यग्रहण असेल.

 

हे सूर्यग्रहण कोणत्या देशात दिसून येईल?

ज्योतिषीच्या मते,भारतीय वेळेनुसार 10 जून रोजी दुपारी 1:43 वाजता ग्रहण सुरू होईल.  कंकनाकृती दुपारी 3:25 वाजता सुरू होईल आणि संध्याकाळी 4:59 पर्यंत चालेल.  ग्रहणाचा मध्य सायंकाळी 4: 12 वाजता असेल.  संध्याकाळी 6.41 वाजता संपेल. अमेरिकेचा उत्तर भाग, उत्तर कॅनडा, उत्तर युरोप आणि आशिया, रशिया, ग्रीनलँड आणि उत्तर अटलांटिक महासागर प्रदेश पूर्णपणे ग्रहण दिसेल.

new google

सूर्यग्रहण

हे ग्रहण का होते?

जेव्हा सूर्य, चंद्र आणि पृथ्वी एका सरळ रेषेत असतात किंवा राहू आणि केतू चंद्राच्या अगदी अगदी बिंदूत नसतात परंतु उंच किंवा खालच्या असतात, तेव्हा एक विभागीय ग्रहण होते आणि जेव्हा चंद्र खूप लांब असतो, तेव्हा त्याची सावली नसते पृथ्वीवर पडणे आणि बिंब कमी दिसेल.  त्याचे बिंब छोटे असल्यामुळे  सूर्याचा मध्यम भाग व्यापला आहे.  ज्यामुळे सूर्यप्रकाश सर्वत्र दिसतो.

सुतक असणार नाही

देशभरात ग्रहण नसल्यामुळे सुतक कालावधीदेखील वैध ठरणार नाही. ज्या ठिकाणी ग्रहण दिसते त्या ठिकाणीच ग्रहण सूतक होते. ज्योतिषाच्या मते, एकूण सूर्यग्रहणात सूतक कालावधी वैध असतो. सूर्यग्रहण सूर्यग्रहणाच्या 12 तास आधी सुरू होते.  ज्यामध्ये यज्ञ, विधी इत्यादी कोणतीही शुभ कामे केली जात नाहीत. मंदिरांचे दरवाजे बंदच असतात. यापूर्वी 26 मे रोजी झालेला चंद्रग्रहण देखील देशात दिसत नव्हता. म्हणूनच तिथेही सुतक नव्हते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here