Reading Time: 2 minutes

 

श्रीलंकेचा माजी कर्णधार सनथ जयसूर्या यांना मेलबर्न क्लब संघाचे मुख्य प्रशिक्षक म्हणून नियुक्त करण्यात आले आहे. मेलबर्न क्लब टीम मुलग्रेवने स्वतः ही माहिती सोशल मीडियावर दिली आहे. 2021-22वया सिझनसाठी जयसूर्या ही जबाबदारी सांभाळेल. हा क्लब व्हिक्टोरिया ईस्टर्न क्रिकेट असोसिएशनशी जोडला गेला आहे विशेष बाब अशी आहे की जयसूर्या सोबत श्रीलंका संघाकडून खेळणारे तिलकरत्ने दिलशान आणि उपुल  तिरंगा हे दोन्ही खेळाडू देखील या क्लबशी खेळाडू म्हणून जोडले जातील जयसूर्या या दोन्ही खेळाडूंना देखील मार्गदर्शन करेल.

सनथ जयसूर्या

मालग्राव क्लबने आपल्या फेसबुक पेजवर लिहिले की जयसूर्या आमच्याबरोबर असल्याचा आम्हाला आनंद झाला आहे.  आम्हाला विश्वास आहे की जयसूर्या क्लबच्या ज्येष्ठ आणि युवा खेळाडूंना महत्त्वपूर्ण मार्गदर्शन करेल.  तो (जयसूर्या) श्रीलंकेच्या क्रिकेटचा एक दिग्गज खेळाडू आहे.  त्याने 110 कसोटी सामने खेळले असून 340 ही त्याची सर्वोत्तम धावसंख्या होती.  याशिवाय त्याने श्रीलंकेकडून 445 एकदिवसीय सामनेही खेळले आहेत. 1996 च्या विश्वचषकात तो प्लेअर ऑफ द टूर्नामेंट होता आणि श्रीलंकेला चॅम्पियन बनविण्यात त्याचा मोलाचा वाटा होता.

श्रीलंका लीजेंड्समध्ये जयसूर्याबरोबर खेळणार्‍या तिलकरत्ने दिलशानने जयसूर्याला क्लबशी जोडण्यात आम्हाला खूप मदत केली, असे क्लबचे अध्यक्ष मालिन पुलेनयेगम यांनी सांगितले. त्यांनी मेलबर्न हेराल्ड सन वृत्तपत्राला सांगितले की आम्ही काही काळ दिलशानच्या माध्यमातून जयसूर्याच्या संपर्कात होतो. लीजेंड मालिकेत त्याच्याशी संभाषण सुरू झाले.  यात दिलशानने खूप योगदान दिले.  त्यानंतर आम्ही जयसूर्याशी करार केला आणि आज तो अधिकृतपणे संघात दाखल झाला आहे.

सनथ जयसूर्या

सर्वाधिक आंतरराष्ट्रीय सामने खेळणारा जयसूर्या चौथा खेळाडू

सर्वाधिक आंतरराष्ट्रीय सामने खेळणार्‍या पहिल्या पाच खेळाडूंमध्ये जयसूर्याचा समावेश आहे. त्याने श्रीलंकेकडून कसोटी, एकदिवसीय आणि टी -20 मध्ये एकूण 586 सामने खेळले आहेत. यात त्याने 21 हजार 032 धावा केल्या.  या सलामीवीरने एकूण 42 शतके केली. याशिवाय त्याने एकूण 440 बळीही घेतले.

जयसूर्याने श्रीलंकेकडून एकदिवसीय सामन्यात 28 शतके ठोकली

जयसूर्याने 2011 मध्ये अखेरचा  आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला होता. त्याने श्रीलंकेकडून एकदिवसीय सामन्यात 28 शतके केली होती. अलीकडे बांगलादेशच्या हातून वनडे मालिकेत श्रीलंकेच्या पराभवाबद्दल जयसूर्या चिडला होता. मग त्यांनी कुसल परेरा यांच्या नेतृत्वात असलेल्या श्रीलंकेच्या संघावर टीका केली आणि म्हणाले की, माजी खेळाडू व कर्णधार म्हणून बांगलादेशविरूद्धच्या पहिल्या मालिकेतील पराभव पचविणे मला फार कठीण आहे. देशाची प्रतिष्ठा पणाला लागली आहे.  खेळाडूंना शेवटपर्यंत संघर्ष करण्याची इच्छा असावी लागते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here