आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

सर्वाधिक कमाई करणार्‍या खेळाडूंच्या यादीत विराट कोहली या स्थानावर; फोर्ब्सच्या यादीत एकमेव क्रिकेटपटू !


भारतीय कर्णधार विराट कोहली हा एकमेव क्रिकेटपटू आहे जो फोर्ब्सच्या सलग पाचव्या वर्षी सर्वाधिक पगाराच्या 100 खेळाडूंमध्ये स्थान मिळविला आहे.  गेल्या वर्षी सुमारे 197 कोटी रुपये (26 मिलियन डॉलर्स) सह 66 व्या क्रमांकावर असलेल्या कोहलीने आता सात स्थानांची झेप घेतली आहे आणि आता ते 59 व्या क्रमांकावर आहेत. त्याच्या कमाईत सुमारे 32 कोटींची वाढ झाली आहे.

विराट कोहली

बंगळुरू रॉयल चॅलेंजर्सचा कर्णधार असलेल्या कोहलीने 12 महिन्यांत सुमारे 229 कोटी रुपये (31.5 दशलक्ष डॉलर्स) कमावले आहेत. त्यापैकी सुमारे 25 कोटी रुपये (3.5 दशलक्ष डॉलर्स) वेतनातून आले आहेत आणि सुमारे 204 कोटी रुपये (28 दशलक्ष डॉलर्स) जाहिरातींमधून आले आहेत.  2019 मध्ये 189 कोटींची कमाई करुन कोहली 100 व्या स्थानावर आहे.

new google

मिक्स्ड मार्शल आर्ट्स (एमएमए) लेजेंड कॉनोरमॅकग्रेगर जगातील सर्वाधिक मानधन मिळवणारा खेळाडू आहे आणि सुमारे 1517 कोटी रुपये (208 मिलियन ची) कमाई करतो.  दुसर्‍या क्रमांकावर दिग्गज फुटबॉलर लिओनेल मेस्सी तर क्रिस्टियानो रोनाल्डो 875 कोटी (120 दशलक्ष) तिसर्‍या क्रमांकावर आहे.

विराट कोहली

नाओमी ओसाका आणि सेरेना विल्यम्स या पहिल्या 100 मध्ये केवळ दोन महिला खेळाडू आहेत.  हे दोघेही टेनिसचे खेळाडू  आहेत. ओसाका 402 कोटी रुपये (55.2 दशलक्ष)सर्वाधिक कमाई करणारी महिला खेळाडू आहे.

259 कोटी रुपये (35.5 मिलियन) सह सेरेना 44 व्या स्थानावर आहे.  243 कोटी रुपयेसह नोवाक जोकोविच 52 व्या क्रमांकावर आणि राफेल नदाल 193 कोटी (26.5 मिलियन) सह 92  व्या क्रमांकावर आहेत. गेल्या वेळी पहिल्या स्थानावर असलेल्या रॉजर फेडरर हा आता 613 कोटी (84मिलियन) रुपये कमावत रॉजर फेडरर सातव्या स्थानावर घसरला आहे.

===


आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here