आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

या गोष्टी आंब्या बरोबर कधीही खाऊ नका, आरोग्यास ठरू शकते हानिकारक!


फळांचा राजा असण्याव्यतिरिक्त आंबा देखील लोकांचे आवडते फळ आहे. आंबा फळ आवडत नाही अशा भारतात फारसे लोक असतील असे होऊ शकत नाही. आंब्याचा हंगाम येताच लोकांच्या मनात आंबा शेक, मँगो स्मूदी, मँगो आईस्क्रीम अशा अनेक गोष्टी खायला लागतात. आंबा पौष्टिकपणाने भरलेला आहे, परंतु ते खाताना काही गोष्टी लक्षात ठेवणे महत्वाचे आहे.  आंब्याबरोबर किंवा खाल्ल्यानंतर काही गोष्टी आपल्या शरीरासाठी चांगले मानल्या जात नाहीत. येथे आम्ही अशा कॉम्बिनेशंस बद्दल सांगू.

आंब्या

दूध आणि आंबा

लोकांना आंबा खाणे अनेक प्रकारे आवडते. काही लोक तो रस बनवून पितात, काही चटणी बनवून, त्याचे लोण बनवतात, तर बर्‍यापैकी पिकलेल्या आंब्यापासून अनेक रेसिपी बनवतात. अापण प्रथम मंगोशेकबद्दल बोलूया. मंगोशेक, दूध आणि काही लोक त्यात आईस्क्रीम देखील घालतात. आयुर्वेदानुसार, आंब्याला दुधात मिसळण्याने जठरासंबंधी आगीवर परिणाम होतो, ज्यामुळे शरीराच्या दोशाचे (वात, पित्त आणि कफ) संतुलन बिघडते. जठराच्या आगीच्या परिणामामुळे अन्न योग्य पचन होत नाही आणि गॅस तयार होण्यासारख्या समस्या उद्भवू शकतात. आयुर्वेदात लिंबूवर्गीय फळांना दुधासह घेण्यास मनाई आहे.

new google

दही आणि आंबा

आंब्याबरोबर दही खायलाही मनाई आहे. असे मानले जाते की दही थंड आहे आणि आंबा गरम आहे. थंड, गरम एकत्र खाल्ल्याने शरीरात विष तयार होऊ शकतात आणि त्वचेशी संबंधित समस्या उद्भवू शकतात.

आंब्या

कारले आणि आंबा

जर तुम्ही पिकलेला आंबा खाल्ला असेल तर लगेच कारले वा तिखट तिखट खाऊ नका. आंबा आणि कारले एकत्र करणे चांगले मानले जात नाही. यामुळे उलट्या होणे, चिंताग्रस्त होणे किंवा श्वास घेण्यास त्रास होणे असे म्हणतात. तथापि, खाद्य तज्ञ हे तर्क स्वीकारत नाहीत. परंतु जर आपली पाचक प्रणाली संवेदनशील असेल तर ती टाळणे चांगले.

 

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here