आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

IPL 2021:अर्ध्या हंगामात फ्लॉप ठरलेले हे ५ खेळाडू युएईमध्ये पाडू शकतात धावांचा पाऊस!


सप्टेंबरमध्ये पुन्हा कोरोना विषाणूमुळे पुढे ढकलण्यात आलेल्या आयपीएलच्या उर्वरित सामन्यांची तयारी सुरू झाली आहे. हे सामने मागील वर्षाप्रमाणे युएईमध्ये घेण्यात येतील. या माहितीनंतर केवळ क्रिकेट चाहतेच नव्हे तर सर्व खेळाडूही खूश आहेत. या घोषणेनंतर काही खेळाडू आनंदात आहेत.  या खेळाडूंमध्ये या वर्षामध्ये चांगली कामगिरी न करू शकणाऱ्या  खेळाडूंचा देखील समावेश आहे. गेल्या वर्षी युएईमध्ये त्यांनी संघासाठी मॅच-विनर कामगिरी केली होती.

युएईमध्ये आयपीएल घोषणेमुळे   हे पाच खेळाडू अधिक खूश होतील

1. ईशान किशनखेळाडू

मुंबई इंडियन्सच्या मधल्या फळीतील विश्वसनीय फलंदाजांपैकी ईशान किशनला यंदा फारसे काही पराक्रम  दाखवता आला नाही. त्याने 5 सामन्यांत केवळ 73 धावा केल्या आहेत. तेही केवळ 14.60 च्या सरासरीने. इतकेच नाही तर त्याला एकाही सामन्यात यष्टीरक्षन करण्याची संधी मिळाली नाही.

त्याचबरोबर गेल्या वर्षी मुंबई इंडियन्सच्या विजयात त्याचा सर्वात मोठा हात होता. गेल्या वर्षी  सामन्यात 14 सामन्यांत 516 धावा करून तो सर्वाधिक धावा करणारा पाचवा खेळाडू होता. इतकेच नव्हे तर आयपीएल स्पर्धेत सर्वाधिक षटकार (30) त्याच्या फलंदाजीतूनही बाहेर आले. संघाच्या विजयात मुख्य भूमिका निभावणारा हा खेळाडू पुन्हा युएईमध्ये  दणका देण्याच्या तयारीत आहे.

new google

2. शुबमन गिल

खेळाडू

कोलकाता नाईट रायडर्सचा सलामीवीर शुभमन गिल जो आतापर्यंत आयपीएलच्या एकूण 48 सामन्यांत 1071 धावा करणारा आहे तो या मोसमात चांगला ठरला नाही. 7 सामन्यात तो केवळ 132 धावा करू शकला आहे. गेल्या वर्षी युएईमध्ये झालेल्या आयपीएलमध्ये त्याने 3 अर्धशतकांच्या मदतीने 440 धावा केल्या. कोलकाताने 2018 मध्ये त्याला खरेदी केल्यापासून, गेल्या वर्षी त्याने या निर्णयावर पूर्ण न्याय दिला. त्यांना पुन्हा यूएईच्या मातीवर दर्शविण्यास उत्सुक आहे.

3. युजवेंद्र चहल

रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूचा मुख्य गोलंदाज युझवेंद्र चहलने गेल्या वर्षी युएईच्या भूमीवरील संघासाठी एकूण 21 आयपीएल विकेट घेतल्या. तर यावर्षी ७  सामन्यांत त्याला केवळ४ विकेट घेऊ शकला आहे. अशा परिस्थितीत जर युएईमधील उर्वरित सामन्यांमध्येही त्याला संधी दिली गेली तर पुन्हा संघाच्या नियमित अंतराने विकेट घेता येतील. एवढेच नव्हे आयपीएलमध्ये  तर गेल्या सात वर्षांपासून चहल 10 हून अधिक बळी घेत आहे. त्यापैकी तीन वेळा त्याने 20 हून अधिक विकेट्स घेतल्या आहेत.

खेळाडू

4. निकोलस पूरण

गेली तीन वर्षे आयपीएल खेळणारा वेस्ट इंडीयनचा निकोलस पूरण हा पंजाब किंग्जचा एक भाग आहे. 2.२ कोटीमध्ये विकत घेतल्यानंतर त्याने संघासाठी खूपच चांगली  कामगिरी केली आहे. यावर्षी जरी तो 7 सामन्यांत 28 धावा करू शकला असता. पण, आयपीएलच्या 13 व्या हंगामात पुरणने 14 सामन्यात 23 चौकार आणि 25 षटकारांसह 2 अर्धशतके ठोकली होती. या कामगिरीने त्याने 353 धावा केल्या. तो पुन्हा युएइ मध्ये तगडा खेळ दाखवण्यास उत्सुक असेल.

5. हार्दिक पांड्या

खेळाडू

हार्दिक पांड्या ज्याने टीम मुंबईकरांसाठी अष्टपैलू कामगिरी केली आणि मधल्या फळीत संघाला बळकट केले, तो गेल्या काही वर्षांपासून संघातील मुख्य खेळाडूंपैकी एक बनला आहे. यावर्षी जरी त्याला 7 सामन्यांत फक्त 52 धावा करता आल्या. पण, 87 सामन्यात1500 धावा करण्याबरोबरच त्याने 42 बळी घेतले आहेत. गेल्या वर्षी युएईमध्ये झालेल्या आयपीएलमध्ये त्याने 281 धावा केल्या. युएईमध्ये वातावरण चांगले असल्यास  पंड्या पुन्हा फोर्मात येऊ शकतो. अस झाल्यास मुंबईचा संघ आणखी मजबूत होईल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा: जगाला सुगंधित करणाऱ्या परफ्यूमचा इतिहास सुद्धा तेवढाच सुगंधित करणारा आहे..!

या मुलीने गाढवाच्या दुधापासून सुरु केलेला हा व्यवसाय आज जगभरात प्रसिद्ध आहे…!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here