आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

वजन कमी करण्यासाठी रोज दहा मिनिटे करा ही पाच योगासने !


जर आपले वजन वाढले असेल किंवा लॉकडाऊनमध्ये कोणतीही क्रिया न केल्यामुळे पोट बाहेर पडले असेल तर अशी काही आसनं आहेत ज्या आपल्या समस्येवर मात करू शकतात.  चला, जाणून घ्या काही फायद्याचे योग आसन.

भुजंगासन

योगासने

हा योग आसन आपल्या ओटीपोटात स्नायू घट्ट करतो आणि चरबी लटकवण्यापासून मुक्त होतो. तसेच, त्याचा सराव कमी पाठीच्या स्नायूंना आराम देते. भुजंगासन करण्यासाठी, आपल्या पोटात जमिनीवर पडून राहा, नंतर दोन्ही तळवे खांद्यांखाली ठेवा आणि धड मागे घ्या. कमीतकमी 20 सेकंदासाठी या स्थितीत रहा आणि नंतर सामान्यवर परत या.

new google

धनुरासन

या योगा आसनाने आपले पोट पातळ होते आणि आपले कंबर आणि पाय अधिक मजबूत होतात. हे करण्यासाठी, आपल्या पोटावर जमिनीवर पडून राहा आणि नंतर आपल्या हातांनी बोटांनी कमरेच्या वरच्या बाजूला धरा.  15 ते 20 सेकंद या स्थितीत रहा.

कुंभकासनः

ही एक अगदी सोपी योगासन पवित्रा आहे, परंतु यामुळे पोट सपाट होण्याबरोबरच शारीरिक शक्ती देखील वाढते.  हा योग आसन करण्यासाठी, तळवे खांद्याच्या अगदी खाली जमिनीवर ठेवा. आता कमर, मान एका सरळ रेषेत ठेवून, संपूर्ण शरीराचा  संपूर्ण भार भारत हाताच्या तळव्यावर ठेवा. जास्तीत जास्त काळ या स्थितीत रहा आणि नंतर पुन्हा सराव करा.

नौकासन

योगासने

यामुळे आपले शरीर अतिरिक्त कॅलरी बर्न करते आणि चरबी काढून टाकते.  प्रथम आपल्या पाठीवर जमिनीवर झोपा आणि नंतर हळू हळू पाय उंच करा आणि जमिनीवरुन उंच उचला.  हात पायांच्या बाजूला ठेवा आणि शरीर व्ही स्थितीत आल्यानंतर थोडा वेळ थांबा. मग पुन्हा सराव.

विरभद्रासन

हा योग आसन पोटसह हात, पाय आणि मांडीवरची चरबी काढून टाकतो. हे करण्यासाठी, खांद्याच्या बरोबरीचे पाय लांब करा आणि दोन्ही बाजूंनी हात पसरवा.  यानंतर, पोट घट्ट ठेवून, तोंड उजवीकडे ठेवा आणि उजव्या पायाच्या गुडघाला वाकवा.  थोडा काळ या स्थितीत रहा आणि नंतर दुसर्‍या पायाचे गुडघा वाकवा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here