आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

भारतीय क्रिकेटपटूची रंजक कहाणी: गर्लफ्रेंडसोबत रंगेहाथ पकडले; वयाच्या १२व्या वर्षी मिळवला ब्लॅकबेल्ट


भारतीय कसोटी संघाचा स्टार फलंदाज अजिंक्य रहाणे 6 जून रोजी आपला वाढदिवस साजरा करीत आहेत. कसोटी विश्वचषक स्पर्धेचा अंतिम सामना खेळण्यासाठी अजिंक्य रहाणे इंग्लंड दौर्‍यावर आहे. रहाणे यांच्या वैयक्तिक जीवनाबद्दल जर आपण बोललो तर तेही बरीच रंजक आहे. तो प्रथम आपल्या बालपणीच्या मैत्रिणीच्या प्रेमात पडला आणि नंतर त्याने लग्न केले. आज आपण अजिंक्य रहाणे याच्या वैयक्तिक जीवनाशी संबंधित खास माहिती जाणून घेऊया.

क्रिकेटपटू

क्रिकेटशिवाय कराटेही आवडते

6 जून 1988 रोजी अजिंक्य रहाणे यांचा जन्म. अजिंक्य रहाणे अशा खेळाडूंपैकी एक आहे ज्यांना क्रिकेटशिवाय इतर खेळ देखील आवडतात. अजिंक्य रहाणे यांना वयाच्या 12 व्या वर्षी कराटेमध्ये ब्लॅक बेल्ट मिळाला.आजही जेव्हा-जेव्हा त्याला संधी मिळते तेव्हा तो कराटेचा सराव करतो.

new google

बालपणीच्या मैत्रिणीशी केले लग्न

अजिंक्य रहाणेने 26 सप्टेंबर 2014 रोजी त्याची बालपणीची मैत्रिण राधिका धोपावकर यांच्याशी लग्न केले. दोघांनी कुटुंबातील सदस्यांच्या इच्छेनुसार लग्न केले होते. राधिका ही पुणे येथील आहे पण तिचे कुटुंब मुंबईत शिफ्ट झाले.  राधिका आणि रहाणे यांचे कुटुंब शेजार राहत होते. यादरम्यान दोघांचेही प्रेम झाले. एकदा राधिकाच्या आईने रहाणेला राधिकाला रस्त्यात पकडले, त्यानंतर दोघांनाही त्यांच्या प्रेमकथेविषयी सर्वांना माहिती मिळाली.

बायकोला मित्र म्हणतो

लग्नानंतरही रहाणे पत्नी राधिकाला मित्र म्हणून संबोधतो. याचा खुलासा त्याने आपल्या सोशल मीडियामध्येही केला आहे.  दोघांनाही एक मुलगी आहे.

गरीबित गेले बालपण

रहाणे आपल्या यशाचे श्रेय त्याच्या आई-वडिलांना देतो. एका मुलाखतीत रहाणे यांनी आपल्या कुटुंबातील दारिद्र्य पाहिल्यावर आपल्या आयुष्यातील काही क्षणांचा खुलासा केला होता. त्याने सांगितले होते की, गरीबीतही आईने खेळातली आवड कमी करू दिली नाही.

क्रिकेटपटू

एका षटकात सहा चौकार

रहाणेने आयपीएल 2012 च्या सामन्यात एका षटकात 6 चौकार ठोकले होते. राजस्थान रॉयल्सकडून खेळत त्याने रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध नाबाद 103 धावा केल्या.

क्रिकेट कारकीर्द

रहाणेने आतापर्यंत भारताकडून 73 कसोटी सामन्यांमध्ये 4583 धावा केल्या आहेत. त्याचबरोबर त्याने 90 एकदिवसीय सामन्यात 2962 धावा केल्या आहेत.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

या कारणामुळे दिनेश कार्तिकने रिषभ पंतची तुलना सहवाग आणि गिलक्रिस्टशी केली…!

WTC Final:या ३ गोलंदाजांना मिळेल फायनलमधी संधी, दिग्गज खेळाडू अजित आगारकरचे भाकीत!

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here