आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

आगीतून वाचवून सुनील दत्तने नर्गिसला आपल्या प्रेमात पाडले होते…!


सुनील दत्त

सुनील दत्तने राज कपूरसोबतचे संबंध स्पष्ट झाल्यावर नरगिस यांची भेट घेतली. नर्गिसचे राज यांच्याशी दीर्घ संबंध होते जे संपत नव्हते. यामुळे नर्गिस नैराश्यात राहत होती. शेवटी त्याला आयुष्याचे खरे प्रेम सुनील दत्तच्या रूपाने सापडले.

किश्वर देसाई यांच्या ‘डार्लिंगजी – द ट्रू लव्ह स्टोरी ऑफ नर्गिस अँड सुनील दत्त’ या पुस्तकानुसार1957 मध्ये सुनीलने नरगिसच्या आयुष्यात प्रवेश केला तेव्हा ती इतकी मोडली होती की तिला आत्महत्येचा विचार आला. ती एक असुरक्षित संबंध आणि तिला महत्प्रयासाने समजत नसलेल्या एका कुटुंबात गेली.

नर्गिस विघटनाची कडा गाठली होती. सुनीलने आग लागलेल्या नरगिसला वाचवण्यासाठी ‘मदर इंडिया’ च्या सेटमध्ये कसे प्रवेश केला हे आता सर्वांनाच ठाऊक आहे. दोघेजण दुखापतीतून सावरत असताना दोघांमधील प्रेम खरोखरच फुललं. सुनील गंभीर जखमी झाला. सुनीलची काळजी घेत असताना नर्गिसने तिच्या आयुष्यातील प्रत्येक गोष्ट त्याच्याबरोबर शेअर केली आणि मग ती सुनीलच्या प्रेमात पडली.

new google

सुनील दत्त
सुनील दत्तने आपल्या अभिनयाने प्रेक्षकांवर खोलवर प्रभाव टाकला आहे. आपल्या भूमिकेतल्या पात्रांमुळे तो अजूनही लोकांच्या हृदयात जिवंत आहे. कॉलेजच्या काळात तो नाटकात भाग घ्यायचा. यानंतर, त्याच्या दमदार आवाजामुळे त्याला मोठ्या स्टार्सची मुलाखत घेण्याची संधी मिळाली.

अशाच एका मुलाखती दरम्यान त्याला हिरो होण्याची ऑफर मिळाली. दिग्दर्शक रमेश सहगल यांनी जेव्हा त्यांना नायक होण्यास सांगितले तेव्हा ते ‘शहीद’ चित्रपटासाठी दिलीपकुमारची मुलाखत घेण्यासाठी गेले होते, असे सुनील दत्तने एका मुलाखतीत सांगितले होते.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. अधर्माची साथ दिल्यामुळे या योद्ध्यांना मृत्यूला सामोरे जावे लागले होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here