आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

उन्हाळ्याच्या दिवसात दुधी भोपळ्याचा रस आहे फायदेशीर; वजन कमी करण्यासोबत इम्युनिटी वाढवितो


आजकाल कोरोना साथीच्या आजाराचा कहर सर्वत्र पसरला आहे.  त्याचबरोबर, वाढत्या उष्मामुळे लोकांना त्यांच्या खाण्यापिण्यावर विशेष लक्ष देणे आवश्यक झाले आहे. सध्या त्या गोष्टी आहारात समाविष्ट करणे फार महत्वाचे आहे, ज्या रोग प्रतिकारशक्ती वाढवितात.  उन्हाळ्यात, लोकांना बर्‍याचदा रस पिणे आवडते.  लोक केवळ फळांचा रसच पीत नाहीत तर काही भाज्यांचे रस देखील त्यांच्या खास गुणधर्मांमुळे लोकप्रिय झाले आहेत. दुधी भोपळ्याचा रस देखील त्यापैकी एक आहे. आज आम्ही तुम्हाला या दुधी भोपळ्याच्या ज्युसचे फायदे सांगणार आहोत.दुधी

सर्वसाधारणपणे लोक भाजी म्हणून दुधी भोपळा खातात. दुधी भोपळ्याचा थंडपणाचा प्रभावी असतो, म्हणून उन्हाळ्यात त्याचा वापर करणे चांगले. त्यामध्ये सर्वाधिक प्रमाणात पाणी असते.  म्हणून, उन्हाळ्यात दुधी भोपळ्याच्या ज्यूसचे  सेवन केल्याने शरीरात पाण्याची कमतरता भासत नाही. याचे रायता, सूप आणि रस या स्वरूपात देखील वापरली जाते. दुधी भोपळा   ही एक अतिशय फायदेशीर भाजी आहे.

दुधी भोपळ्यामध्ये लोह मुबलक प्रमाणात आढळतो. अशा परिस्थितीत, हेमोग्लोबिनची कमतरता असलेल्या आणि कमकुवत असलेल्या लोकांसाठी हे खूप प्रभावी असल्याचे सिद्ध होते.  यामुळे हिमोग्लोबिनचे प्रमाण वाढते. यात फायबर आढळते. यामुळे हे सहज पचते आणि पोट स्वच्छ देखील ठेवते.  व्हिटॅमिन बी, व्हिटॅमिन सी आणि सोडियम देखील यात  आढळतात. दुधी भोपळ्याचा रस नियमित सेवन केल्यास जिथे कमकुवतपणा दूर होतो तेथे वजनही कमी होते.

new google

दुधी भोपळ्याचे ज्यूस हे अनुशापोटी घेणे आवश्यक आहे. त्यामुळे शरीराचे तापमान व्यवस्थित राहते. सकाळी ज्युस पिल्याने त्याचे फायदेही भरपूर होतात. दुधी भोपळ्याचा ज्यूस  पिल्यानंतर तब्बल एक तास काहीही खाऊ-पिऊ नये. यामुळे वजन कमी होण्यास फायदेशीर ठरते.

दुधी

जर पचनाची समस्या असल्यास आणि यामुळे डोकेदुखी उद्भवत असेल तर या रसाचे सेवन केल्यास त्वरित आराम मिळतो.  आले आणि काळी मिरी देखील दुधी भोपळ्याच्या रसामध्ये घालता येते. त्यात थोडासा खारट मीठ घालावे. ब्लड प्रेशरच्या समस्येमध्ये हे ज्युस खूप फायदेशीर आहे. ज्या लोकांना उच्च रक्तदाब असल्याची तक्रार आहे त्यांनी नियमितपणे हे ज्युस  प्यावा. दुधी भोपळ्यात असलेले पोटॅशियम रक्तदाब नियंत्रित करतो.

ब्लड प्रेशरच्या समस्येमध्ये दुधी भोपळ्याचा रस खूप फायदेशीर आहे. ज्या लोकांना उच्च रक्तदाब असल्याची तक्रार आहे त्यांनी नियमितपणे हा रस प्यावा.  यात असलेला पोटॅशियम रक्तदाब नियंत्रित करतो. जर एखाद्याचे वजन जास्त असेल आणि त्वरीत वजन कमी करायचे असेल तर रस दिवसातून दोनदा प्यावा.  हे वजन कमी करते, परंतु कोणत्याही कमकुवततेस कारणीभूत नसते. त्याच वेळी, जीवनसत्त्वे आणि खनिजे समृद्ध असल्याने, रोग प्रतिकारशक्ती बूस्टर म्हणून देखील कार्य करते.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here