आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

Vastu Tips: वास्तुशास्त्रानुसार खूपच लाभदायक आहेत या तीन वनस्पती; वनस्पती घरात ठेवा आणि फायदे मिळवा


हिरवे अंगण किंवा बाग आपल्या घरास नैसर्गिक सौंदर्य देते, शुद्ध हवा देते, जे आपले आरोग्य चांगले ठेवते. वास्तुशास्त्रात अशी अनेक झाडे आणि वनस्पती आहेत ज्यांना घरात रोप लावण्यासाठी अतिशय शुभ आणि फायदेशीर मानले जाते.  त्यांना घरी लावण्याचे बरेच फायदे आहेत. त्यांना लावल्याने घरात सकारात्मक उर्जा येते. आपण ऑफिसमध्ये आणि घरात तीन प्रकारची रोपे लावली पाहिजेत, एकीकडे जिथे तुम्हाला व्यवसायात फायदा होईल, दुसरीकडे तुमच्या घरात आनंद, समृद्धी आणि आनंद असेल.  आज आम्ही तुम्हाला सांगू की ती झाडे कोणती आहेत.

वनस्पती;

अशोक वृक्ष

हे झाड सकारात्मक उर्जेचे प्रतीक मानले जाते. हे घराबाहेर लावल्यास घरात नकारात्मक ऊर्जा प्रवेश करत नाही. वास्तुच्या मते अशोकाचे झाड घराच्या उत्तर दिशेने लावावे, असे केल्याने आपल्या घरात सदैव ऊर्जा उर्जेचा प्रसार होते. अशोक वृक्ष लागवड केल्याने घरात आनंद, शांती आणि समृद्धी येते.  हे झाड शोक मानले जाते, म्हणून घरात लावून एखाद्याला अकाली मृत्यू सहन करावा लागत नाही. अशोक वृक्ष लागवड केल्यास घरातील प्रत्येक सदस्यांची शारीरिक आणि मानसिक उर्जा वाढते. यामुळे कुटुंबातील सदस्यांना मानसिक तणावामुळे उद्भवणारे त्रास त्रास देत नाही आणि फायदाही होत नाही.

new google

घरातील स्त्रियांनी अशोकाच्या झाडाला नियमित पाणी दिले पाहिजे, जेणेकरून त्यांचे वैवाहिक जीवन चांगले राहिल.  या झाडाची लागवड केल्यास कुटुंबातील सदस्यांची सामाजिक प्रतिष्ठाही वाढते. घराच्या मुख्य गेटवर त्याची पाने धाग्याने बांधल्याने नकारात्मक उर्जा घरात प्रवेश करत नाही. अशोकाचे झाड अभ्यासासाठी उपयुक्त आहे. त्याखाली थोडा वेळ बसून आणि वाचल्याने मुलांचे मन तीक्ष्ण होते. घराबाहेर अशोक वृक्ष लागवड केल्यामुळे निर्माण झालेल्या सकारात्मक उर्जामुळे, पैसे मिळवण्याचा मार्गही मजबूत होतो, म्हणजेच आपल्याला पैसे येण्याच्या नवीन संधी मिळतात.

क्रॅसुला वनस्पती –

क्रॅसुला ला मनीट्री किंवा जेड प्लांट देखील म्हणतात.  वास्तुनुसार घर किंवा ऑफिसमध्ये लहान गोल पानांचा रोप ठेवणे खूप शुभ आहे. संपत्ती आणि भरभराट वाढते. ते दाराजवळ प्रवेशद्वाराच्या आत ठेवले पाहिजे. असे म्हणतात की ही वनस्पती चुंबकासारखे पैसे आकर्षित करते. ते रोप  लावण्यास जास्त मेहनत घ्यावी लागत नाही.  एखाद्या भांड्यात किंवा जमिनीत रोपास लावले तर मग ते स्वतःच पसरणार आहे. हे उन्हात किंवा सावलीत कोठेही लागवड करता येते.  या वनस्पतीबद्दल असा विश्वास आहे की तो सकारात्मक ऊर्जा आणि संपत्ती आकर्षित करते.

बांबूची झाडेवनस्पती

घरात बांबूची लागवड करता येते. वास्तुच्या मते बांबूची झाडे हे सुख आणि समृद्धीचे प्रतीक आहेत. बांबूच्या वनस्पतीला शुभ, शुभेच्छा आणि दीर्घ आयुष्याचे प्रतीक मानले जाते. वास्तु विज्ञानाच्या अनुसार बांबूच्या झाडाला दिशानिर्देशांनुसार योग्य जागा दिली गेली तर चमत्कारीक लाभ होतो.  बांबूची अद्भुत वनस्पती नकारात्मक उर्जा काढून टाकते, त्याच वेळी ते आपल्या सभोवतालचे वातावरण देखील शुद्ध करते, म्हणूनच ते घरात लावले जाणे आवश्यक आहे. ते लाल फितीने बांधले पाहिजे आणि काचेच्या भांड्यात पाण्याने ठेवले पाहिजे.  एका काचेच्या भांड्यात बांबूची छोटी रोपे लाल धाग्यात बांधून आणि ती उत्तर किंवा उत्तर दिशेने दुकानात ठेवून, आस्थापना केल्यास आर्थिक प्रगती सुरू होते. बांबूच्या 6 देठांचा उपयोग तुम्हाला फायदे देईल जेणेकरून तुम्हाला आयुष्यात कधीही पैशाची कमतरता भासू नये. वास्तुनुसार सहा बांबू देठ पैसा खेचून आणतात.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

पंजाब किंग्जचा फलंदाज निकोलस पुरनच्या नावावर ‘या’ लाजिरवाण्या विक्रमाची झाली नोंद…

लोकप्रियतेत शाहरुख खानला टक्कर देतोय हा दाक्षिणात्य हिरो:  पायलट म्हणून करतोय काम…

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here