आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

लिंबू फ्रिजमध्ये साठवणे योग्य की अयोग्य? अशा पध्दतीने तुम्ही साठवू शकता वर्षभराचे लिंबू!


बर्‍याच काळासाठी कोणतीही वस्तू ठेवण्याचा उत्तम मार्ग म्हणजे फ्रीज. परंतु लोकांचा असा विश्वास आहे की, सर्व काही फ्रीजमध्ये ठेवून आम्ही बरेच दिवस ते ताजे ठेवू शकतो. अशा परिस्थितीत फ्रीजमध्ये ठेवू नयेत अशा गोष्टीसुद्धा लोक जाणूनबुजून किंवा नकळत फ्रीजमध्ये ठेवण्याची चूक करतात. बर्‍याचदा लोक भरपूर लिंबू खरेदी करतात आणि जास्त काळ ताजे ठेवण्यासाठी ते फ्रीजमध्ये ठेवतात. परंतु लिंबू फ्रीजमध्ये ठेवणे योग्य आहे का?  तर चला आज आम्ही तुम्हाला सांगतो, लिंबू साठवण्याचा योग्य मार्ग …लिंबू

सर्व प्रथम, आम्ही आपल्याला सांगतो की, लिंबू कधीही फ्रीजमध्ये ठेवू नये. असे केल्याने ते टणक होतात आणि त्याचा रसही कमी होतो. लिंबूसमवेत सायट्रिक अॅसिड असलेले फळ कमी तापमानात उपयुक्त नसतात. त्यांच्या सालेस डाग येऊ लागतात आणि ते चव नसल्यासारखे बनते. त्याच वेळी, त्यांचा रस कमी होतो.

आपल्याला तरीही लिंबू फ्रीजमध्ये ठेवू इच्छित असल्यास आपण ते प्लास्टिकच्या पिशवीत किंवा कागदाच्या पिशवीत ठेवू शकता.  वर्षभर लिंबू संचयित करण्यासाठी आपण बर्फाच्या ट्रेमध्ये लिंबाचा रस गोठवू शकता, नंतर त्याचे चौकोनी तुकडे फ्रीझरमध्ये ठेवू शकता.अशा प्रकारे आपण वर्षभर वापरू शकता.

new google

लिंबू

जर आपल्याला उन्हाळ्यामध्ये पुन्हा पुन्हा लिंबूपाणी पिण्याचे मन होत असेल आणि तयार करण्यास आळशी वाटत असेल तर आपण 1 कप लिंबाचा रस 3 कप साखर मिसळा, एका काचेच्या बाटलीमध्ये भरुन ठेवा आणि कित्येक दिवस ते फ्रीजमध्ये ठेवा आणि जेव्हा आपणास पाहिजे तेव्हा या रसात, पाणी आणि बर्फाचे 1-2 चमचे जोडून थंड-थंड लिंबू पाणीचा आनंद घ्या.

लिंबू ठेवण्यासाठी आपण त्यावर थोडी मोहरी किंवा शुद्ध तेल लावा आणि ते एका कंटेनरमध्ये ठेवा, असे केल्याने ते काही खराब होणार नाहीत.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here