आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

एखाद्या व्यक्तीचा मृत्यू झाल्यास त्याच्या कर्जाचे काय होते? कोणाला हफ्ते भरावे लागतात? घ्या जाणून सविस्तर..


जेव्हा जेव्हा पैशांची गरज असते तेव्हा बँक ग्राहक बँकेतून कर्ज घेतात आणि हप्त्यात भरत असतात. परंतु, दुर्दैवाने बर्‍याच वेळा कर्ज घेणारा मरण पावला आणि कर्जाचे बरेच पैसे बाकी आहेत. या परिस्थितीत बँकेची थकबाकी कोण भरते किंवा वारसांना उर्वरित कर्ज भरावे लागेल की त्यासाठी काही इतर नियम आहेत का याचा तुम्हाला कधी विचार आला आहे का?

आपल्यालाही या प्रश्नाचे निराकरण जाणून घेऊ इच्छित असल्यास, या परिस्थितीत कर्ज कसे दिले जाते आणि या कर्जाची परतफेड करण्याची जबाबदारी कोणत्या व्यक्तीवर आहे. मृत्यूनंतर कर्जाशी संबंधित कोणते नियम आहेत आणि ते परत कसे देता येईल ते जाणून घ्या…कर्ज

काय नियम आहेत?

मनी रिपोर्टच्या अहवालानुसार मृत्यूनंतर कर्जाची परतफेड करण्याबाबत प्रत्येक कर्जासाठी वेगळा नियम आहे. गृह कर्जात हे नियम वेगवेगळे आहेत, त्यानंतर वैयक्तिक कर्जासाठी प्रक्रिया वेगळी केली जाते. म्हणून, आपल्याला प्रत्येक कर्जाबद्दल समजून घ्यावे लागेल की कर्ज घेणाऱ्याच्या मृत्यूनंतर हे कर्ज कोण देते?

new google

गृह कर्जाचे काय नियम आहेत?

वास्तविक जेव्हा जेव्हा गृह कर्ज घेतले जाते तेव्हा घराच्या कागदपत्रांच्या कर्जाच्या बदल्यात तारण ठेवले जाते, म्हणजेच घराचे तारण आहे. गृह कर्जाच्या बाबतीत जेव्हा कर्ज घेणारा मरण पावला असेल तर सहकारी त्याच्यासाठी जबाबदार असेल. किंवा अन्यथा त्या व्यक्तीच्या वारसकडे कर्ज जमा करण्याची जबाबदारी आहे, जर ते कर्ज भरू शकतात तरच त्यांना जबाबदारी दिली जाते.

याशिवाय त्यांना मालमत्ता विकण्याचा आणि कर्ज फेडण्याचा पर्याय देण्यात आला आहे. जर अशी स्थिती नसेल तर बँक कर्जाच्या विरोधात ठेवलेली मालमत्ता लिलाव करते आणि त्यामधून कर्जाची थकित रक्कम वसूल करते. या व्यतिरिक्त बर्‍याच बँकांनी नवीन पर्याय वापरण्यास सुरुवात केली आहे. वास्तविक, एखादा विमा बॅंकेकडून कर्ज घेताना केला जातो आणि जर ती व्यक्ती मरण पावली तर बँक विम्याच्या माध्यमातून ती वसूल करते. म्हणून जेव्हा आपण कर्ज घेता तेव्हा आपण या विमाबद्दल बँकेला विचारू शकता.

वैयक्तिक कर्जाचे काय नियम आहेत?कर्ज

वैयक्तिक कर्जे सुरक्षित कर्ज नाहीत. अशा परिस्थितीत वैयक्तिक कर्ज आणि क्रेडिट कार्ड कर्जाच्या बाबतीत बँका मृत्यू नंतर दुसर्‍या व्यक्तीकडून पैसे वसूल करू शकत नाहीत. तसेच, वैयक्तिक कर्जाबाबत उत्तराधिकारीची कोणतीही जबाबदारी नसते. अशा परिस्थितीत, एखाद्या व्यक्तीच्या मृत्यूबरोबर, कर्ज देखील संपते.

वाहन कर्जाचे नियम काय आहेत?

वाहन कर्ज हा एक सुरक्षित कर्ज आहे. अशा परिस्थितीत, जर ती व्यक्ती मरण पावली तर बँक घरातील लोकांना कर्ज भरण्यास सांगते. जर त्याने कर्ज भरले नाही तर बँका वाहन विकून कर्जाची रक्कम वसूल करतात.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here