आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

===

सकाळच्या नाश्त्यासाठी झटपट तयार करता येणार्‍या या पाच रेसिपी अवश्य वाचाच!


दिवसाचे जेवण असो की न्याहारी असो की जेवणास काय बनवायचे हा प्रश्न गृहिणीना सतत सतावतो. सकाळी वेळ कमी असते आणि या वेळेत झटपट चवदार नाश्ता बनवणे सोपे नाही. अशा परिस्थितीत आपला वेळ आणि कुटुंबातील सदस्यांना अावडेल असे आपल्या नित्यक्रमात या पाच न्याहारीसाठी हे पदार्थ नक्कीच करुन देऊ शकता. न्याहारी आरोग्यदायी असावे. तर मग झटपट नाश्ता कसा बनवायचा ते जाणून घेऊया …

रवा थालीपीठ रेसिपी

रवा थालीपीठ तयार करण्यासाठी प्रथम कांदा, टोमॅटो, शिमला मिरची, हिरवी मिरची, आले आणि हिरवी कोथिंबीर बारीक चिरून घ्यावी. एका पात्रात रवा घ्या आणि त्यात पाणी घाला, रवामध्ये जास्त पाणी घालावे लागेल हे लक्षात ठेवा. कारण रवा पाणी घेते. आता विरघळलेल्या रवामध्ये कांदा, टोमॅटो, कॅप्सिकम, हिरवी मिरची, आले आणि हिरवी कोथिंबीर आणि मीठ घाला. चमच्याने तेल घ्या, गॅसवर गरम करा आणि मोहरी घाला आणि क्रॅक झाल्यावर ते द्रावणात घाला. आता पॅन गरम करा. पॅनवर 2 चमचे पिठ घाला आणि चमच्याने बारीक पातळ पसरवा. गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळून घ्या आणि नंतर फ्लिप करा. अशाप्रकारे, गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत, दुसरी बाजू तळा.  पॅनमधून काढा आणि सर्व्ह करा.

new google

पोहे

सकाळच्या नाश्त्यासाठी पोहे आरोग्यासाठीही उत्तम पर्याय आहे.  पोहे बनवण्यासाठी प्रथम पोहे धुवा आणि बाजूला ठेवा.  नंतर कढईत शेंगदाणे, बटाटे आणि मटार तळून घ्या. आता कढईत तेल गरम करा आणि मोहरीची फोडणी सुरू झाली की कांदा, हिरवी मिरची आणि कढीपत्ता घाला. कांदे फिकट तपकिरी झाल्यावर टोमॅटो घाला. थोडावेळ शिजू द्या. आता मीठ, हळद, तिखट आणि वाटल्यास थोडी साखर घालून धुळीच्या पोहेमध्ये मिक्स करावे. कांदा टोमॅटो तळून घेतल्यावर पोहे, शेंगदाणे, बटाटे आणि मटार घाला. 5 मिनिटानंतर लिंबाचा रस घालून गॅस बंद करावा. चिरलेली कोथिंबीर घालून सर्व्ह करा.

बेसनचे थालीपीठ

बेसन थालीपीठ पौष्टिक आहे. ते तयार करण्यासाठी हरभरा पीठ चाळून भांड्यात ठेवा. हरभऱ्याच्याच्या पिठामध्ये मीठ, तिखट आणि हिंग घाला. त्यानंतर एक वाटी पाणी घालून हरभरा पीठ मिक्स करावे. द्रावणात कांदा, टोमॅटो, हिरवी मिरची आणि उडीद हिरवी धणे घाला. आता पॅन गरम करा आणि पॅनवर 2 चमचे पिठ घाला आणि चमच्याने बारीक पातळ पसरवा.  गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळून घ्या आणि नंतर फ्लिप करा. अशाप्रकारे, गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत, दुसरी बाजू तळा. तुमचे बेसन थालीपीठ तयार आहे. चटणीबरोबर गरम सर्व्ह करा.Thalipeeth | थालीपीठ | Marathi Kitchen - YouTube

ब्रेड ढोकळा

हे करण्यासाठी ब्रेडची जाड काट कापून ब्रेडच्या एका बाजूला धणे चटणी लावा.  आता त्यावर किसलेले गाजर घाला.  आता चटणी ब्रेड नॉन-चटणी ब्रेडने झाकून ठेवा. आता या ब्रेडवर दही घाला. नंतर वरवर मीठ आणि तिखट शिंपडा. वर मोहरी तडका घाला आणि हिरव्या धनेने सजलेल्या प्लेटमध्ये ठेवून सर्व्ह करा.

रेसिपी

फ्राइड राइस

न्याहारीसाठी फ्राइड राइस बनवण्यासाठी आपण रात्रीपासून उरलेले तांदूळ वापरू शकता. यासाठी मध्यम आचेवर कढईत तेल गरम करा. तेल गरम झाल्यावर त्यात चिरलेली कांदे आणि हिरव्या मिरच्या घाला. एक मिनिट तळल्यानंतर त्यात मीठ आणि चिमूटभर हळद घाला. एक मिनिटानंतर त्यात तांदूळ घाला.  चांगले मिक्स करावे आणि गॅस बंद करा. गरम तळलेले फ्राइड राइस सर्व्ह करावे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा: हप्ते न भरल्याने फायनान्सवाल्यांनी रिक्षा हिसकावली; सोनू सूदला मदत मागण्यासाठी चाहता निघाला मुंबईला!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here