आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| युट्यूब

==

आरोग्य चांगले ठेवण्यासाठी आहारात सामील करा हे 5 फाइबर युक्त फळ!


वजन कमी करताना, आपण प्रथिने आणि कार्बचे सेवन करण्याकडे अधिक लक्ष देतो. अशा परिस्थितीत,आपण  फायबरच्या प्रमाणात दुर्लक्ष करतो. परंतु फायबर देखील इतर पोषकांसारखेच महत्वाचे आहे. फायबर-समृध्द पदार्थ असे आहेत जे वजन कमी करण्यास मदत करतात.

उच्च रक्तदाब आणि बद्धकोष्ठता ग्रस्त लोकांसाठी देखील फायदेशीर आहे. पुरुषांना दररोज सुमारे 38 ग्रॅम फायबर आणि महिलांना सुमारे 25 ग्रॅम फायबरचा सल्ला दिला जातो. म्हणून आपण वजन कमी करण्याचा प्रयत्न करीत असल्यास, फायबरचे सेवन वाढविण्यात मदत होऊ शकते. आपल्या आहारात आपण समाविष्ट करू शकता असे 5 फायबर समृद्ध फळे आहेत.फळ

संत्री: संत्रा हा व्हिटॅमिन सीचा समृद्ध स्रोत आहे. हे रोग प्रतिकारशक्ती वाढविण्यात मदत करते. या फळामध्ये थायमिन, फोलेट आणि पोटॅशियम देखील असतात. अर्ध्या केशरीमध्ये २.4 ग्रॅम फायबर असते.

new google

नाशपाती: बहुतेक लोकांना असे वाटते की सफरचंद हे सर्वात फायबर समृद्ध फळ आहे. तथापि, नाशपातींमध्ये सफरचंदांपेक्षा फायबर असते. नाशपाती देखील व्हिटॅमिन सी, पोटॅशियम, व्हिटॅमिन के, कॉपर, मॅग्नेशियमचा उत्कृष्ट स्रोत आहेत. हे सुमारे 84 टक्के पाण्याने बनलेले आहे आणि त्यात कमी प्रमाणात कॅलरी आहेत. 1 मध्यम आकाराच्या नाशपातीमध्ये 5.5 ग्रॅम फायबर असते.

केळी: केळी व्हिटॅमिन बी 6 आणि पोटॅशियमसह पोषक तत्वांचा चांगला स्रोत आहे. केळी थेट वजन कमी करत नाही. परंतु हे फळ गोळा येणे कमी करण्यास आणि आपल्याला बर्‍याच दिवसांकरिता परिपूर्ण बनविण्यात मदत करते. मध्यम आकाराच्या केळीमध्ये .१ ग्रॅम फायबर असते.

 

फळ

पेरू: पेरू हा फायबरचा आणखी एक चांगला स्रोत आहे. प्रथिने, जीवनसत्त्वे आणि फायबर समृद्ध, पेरू आपला चयापचय नियंत्रित करून आपले वजन नियंत्रित करण्यास मदत करते. 100 ग्रॅम पेरूमध्ये 5 ग्रॅम फायबर असते.

आंबा: उन्हाळ्यात सर्वाधिक पसंती असलेल्या आंबामध्ये फायबरचे प्रमाण जास्त असते. त्यात कॅलरी कमी असते. हे व्हिटॅमिन ए, व्हिटॅमिन बी, व्हिटॅमिन बी 6 मध्ये समृद्ध आहे. आंबामध्ये बीटा कॅरोटीन देखील समृद्ध आहे, ज्यामुळे विशिष्ट प्रकारच्या कर्करोगाचा धोका कमी होतो असे मानले जाते. मध्यम आकाराच्या पिकलेल्या आंब्यात 5.4 ग्रॅम फायबर असते.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा.. 16 वर्षांच्या खेळाडूने काउंटी चॅम्पियनशिपमध्ये रचला इतिहास; सर्वांत लहान वयात ठोकले अर्धशतक!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here