आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

संध्याकाळच्या चहासोबत खाताना कॉकटेल समोसे ची टेस्ट एकदम लागते भारी अशी आहे रेसिपी


चहा आणि समोसेची संगत खूप जुनी आहे. दोघेही एकमेकांशिवाय अपूर्ण दिसतात. जरी आपण समोसेच्या बर्‍याच वेगवेगळ्या अभिरुचीचा स्वाद चाखला असेल, परंतु कॉकटेल समोसाची चव वेगळी आहे. तर मग मुलांना आणि प्रौढांसाठी आपल्या आवडत्या कॉकटेल समोसे कसा बनवायचा ते जाणून घेऊया.

कॉकटेल समोसा कसा बनवायचा –

कॉकटेल समोसे बनवण्यासाठी सर्वप्रथम, एका भांड्यात समान प्रमाणात मैदा आणि गव्हाचे पीठ मिक्स करावे. साखर पावडर, मीठ, तेल आणि पाणी घालून मऊ पिठ घालावे आणि 30 मिनिटे बाजूला ठेवावे. आता कढईत तेल गरम करून त्यात कोथिंबीर घाला आणि ढवळा. आता त्यात 1 टेस्पून आले-लसूण पेस्ट घाला आणि 2 ते 3 मिनिटे तळा. नंतर 1 टीस्पून हिरवी मिरची मिक्स करावे आणि नंतर त्यात कांदा घालून छान शिजवा.  लआता त्यात मटार घाला आणि 3 ते 5 मिनिटे शिजू द्या.  त्यानंतर लाल तिखट, आमचूर आणि मीठ मिसळा. नंतर 500 ग्रॅम उकडलेले आणि मॅश केलेले बटाटे मिक्स करावे आणि 3 ते 5 मिनिटे शिजवा.

new google

कॉकटेल समोसे

शिजल्यावर त्यात गरम मसाला आणि कोथिंबीर घाला आणि बाजूला ठेवा. आता मळलेल्या कणिकचा काही भाग घ्या आणि एक पीठ तयार करा आणि त्यावर गव्हाचे पीठ शिंपडा.  रोलिंग पिनसह रोटीसारखे रोल करा. नंतर आयत देण्यासाठी सर्व बाजूंनी तो कट करा. तवा गरम करा आणि हे पत्रक 10 सेकंद शेका. आता ते उलटा आणि 10 सेकंद शेका. नंतर ते तव्यावरून काढा आणि बोर्डवर ठेवा. एका भांड्यात दोन चमचे सर्व पीठ आणि 2 टेस्पून पाणी घालून जाड पिठ तयार करा.

आता तयार बटाट्याचे मिश्रण पत्रकावर ठेवा आणि त्यास त्रिकोणाच्या आकारात फिरवा. आता त्याच्या कडा पूर्णपणे बंद करण्यासाठी त्यावर तयार पेस्ट लावा आणि बंद करा.  कढईत पुरेसे तेल गरम करून ते सोनेरी तपकिरी आणि कुरकुरीत होईपर्यंत तळा. नंतर टिश्यू पेपरवर काढा. आपले कॉकटेल समोसे तयार आहेत. आता हे सॉस किंवा चटणी बरोबर सर्व्ह करा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here