आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक इंस्टाग्राम
===

32 वर्षाच्या या महिला गोलंदाजाने केली कमाल, केवळ 45 चेंडूत संपवला सामना!


खेळ कोणताही असो खेळाडूचे वय त्यात फक्त एक संख्या आहे. कागदावर, वय दरवर्षी वाढविले जाते. पण जेव्हा जेव्हा तोच खेळाडू मैदानात प्रवेश करतो किंवा उतरतो तेव्हा फक्त त्याचे कौशल्य जबाबदार असते. भारतीय क्रिकेटमध्ये एमएस धोनीपासून मिताली राजापर्यंत याची मोठी उदाहरणे आहेत. 38 वर्षीय मिताली अजूनही क्रिकेटच्या आंतरराष्ट्रीय खेळपट्टीवर आहे. परंतु आम्ही येथे टीम इंडियाकडून खेळत असलेल्या खेळाडूबद्दल बोलत नाही, तर आपल्या फिरकीसह पुढे आलेल्या आफ्रिकेच्या खेळपट्टीवर आपल नाव कमावणाऱ्या 32 वर्षीय महिला क्रिकेटपटू सारा वोटोटोने अर्धशतक बाद करण्याचे काम केले आहे. एकट्या संघाचे फलंदाज.गोलंदाज

32 वर्षे हे वय पुरुषांच्या क्रिकेटसाठी जास्त नसले तरी महिला क्रिकेटमध्ये या वयात खेळाडू फक्त काही ऐस खेळताना दिसतात. विशेषतः जेव्हा प्रश्न कसोटी आणि एकदिवसीय नसून टी -20 क्रिकेटचा असतो. सारा एक ऑफ स्पिनर आहे आणि केनिया महिला क्रिकेट संघाकडून खेळत आहे. बोट्सवाना महिला संघाविरुद्धच्या सामन्यात तिची गोलंदाजीची कौशल्ये इतकी मजबूत होती की ती या सामन्यात नायिका बनली.

32 वर्षीय गोलंदाजाने 4 षटकांत 5 गडी बाद केले..

बोत्सवानामधील सामन्यात प्रथम फलंदाजी करताना 20 ओव्हरमध्ये 9 गड्यांच्या बदल्यात केवळ 68 धावा  करता आल्या. संघाकडून सर्वात मोठी धावसंख्या 18 धावा आणि त्यानंतर 13 धावा होती. याशिवाय कोणताही फलंदाज दोहेरी धावसंख्या स्पर्श करू शकला नाही. केनियाच्या फिरकी गोलंदा सारा वोटोटोने बोत्सवानाच्या 3 फलंदाजांची अवस्था इतकी पातळ केली की त्यांना खाते उघडणेही त्यांच्यासाठी अवघड झाले. या सामन्यात सारा व्हेटोटोने 4 षटकांत 12 धावा देऊन 5 गडी बाद केले. ही पाच विकेट्स एका ओळीपासून बोट्सवाना संघाच्या शीर्ष क्रमांकावर होती.

45चेंडूवर संपला खेळ.

new google

बरं, 32 वर्षीय ऑफ-स्पिनर सारा व्हेटोटोचा तिच्या गोलंदाजींशी जो काही संबंध आहे, त्याने ती चांगली कामगिरी केली. आता केनियाच्या धावांचा पाठलाग करण्याची पाळी आली होती. तेथे69 धावांचे लक्ष्य होते, जे बोत्सवाना संघाने 120 बॉल खेळून केले. आता केनियाला त्याच षटकात हे लक्ष्य गाठावे लागले. पण इतका वेळ कोण थांबला? केवळ 1 विकेट गमावल्यामुळे केनियाने 7.3 षटकांत हे लक्ष्य गाठले आणि 9 गडी  राखून विजय मिळवला.यानिमित्ताने 120 चेंडूंवरील लक्ष्याचा पाठलाग करण्याचा खेळ केवळ 45 चेंडूत संपुष्टात आला.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

हेही वाचा: गलवान खोऱ्यातील शहीद जवानांवर येतोय चित्रपट. 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here