आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

टेस्ट चैंपियनशिपमध्ये राहिलाय या ५ यष्टीरक्षकांचा दबदबा,पहा कोणी-किती घेतलेत बळी!


आयसीसी कसोटी चँपियनशिपचा पहिला हंगाम संपुष्टात येणार आहे. 2019 मध्ये सुरू झालेल्या या कसोटी क्रिकेट विश्वचषक स्पर्धेचा अंतिम सामना भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात 18 जूनपासून खेळला जाणार आहे. यापूर्वी या स्पर्धेशी संबंधित प्रत्येक सांख्यिकी व विक्रम क्रिकेटप्रेमींना जाणून घ्यायचे होते. अशावेळी फलंदाज किंवा गोलंदाजांच्या नोंदी आणि त्यांची संख्या जवळजवळ प्रत्येकालाच ठाऊक असेल, पण सर्वात यशस्वी यष्टीरक्षक कोण आहे हे आपणास माहित आहे काय? या चँपियनशिपमध्ये सर्वाधिक शिकार करणाऱ्याटॉप 5 विकेटकीपरविषयी जाणून घेऊया..

टिम पेन: 2 वर्षे चाललेल्या या चॅम्पियनशिपमध्ये ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार टिम पेनने यष्टीमागे सर्वाधिक बळी घेतलेत.जरी त्याचा संघ अंतिम फेरीपर्यंत पोहोचू शकला नाही, तरी पेन त्याच्या एका कार्यात आघाडीवर राहिला. 14 सामन्यांच्या 28 डावात त्याने 65 बळी (63 झेल, 2 स्टंपिंग्स) घेतले. एका डावात सर्वाधिक 5 बळी त्याच्या खात्यात आहेत.

Ashes 2019 Australia Captain Tim Paine Says Mission Accomplished As  Visitors Retain Urn- Inext Live

new google

जॉस बटलर: दुसर्‍या स्थानावर इंग्लंडचा यष्टिरक्षक जॉस बटलर आहे. बटलरने या स्पर्धेत 18 सामने खेळले आणि केवळ 25 डावात यष्टीरक्षन केले. यात त्याने 50 बळी (49 कॅचेस, 1 स्टम्पिंग) चे योगदान दिले. एका डावात ४ बळी त्याची सर्वोत्कृष्ट कामगिरी आहे.

क्विंटन डीकॉक: दक्षिण आफ्रिकेचा यष्टिरक्षकही या यादीत तिसऱ्या स्थानावर आहे. त्याने 11 सामन्यात 18 डावांमध्ये 44 (42 कॅचेस, 2 स्टंपिंग)बळी घेतलेत.. यात एका डावात सर्वाधिक 6 बळी आहेत..टेस्ट चैंपियनशिप

बी.जे.वाटलिंग: अंतिम सामन्यात पहिल्याच वेळेस आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळणारा न्यूझीलंडचा अनुभवी यष्टिरक्षक बी.जे.वाटलिंग चौथ्या क्रमांकावर आहे. त्याने 20 डावात 43 बळी (42 झेल, 1 स्टम्पिंग) घेतले. अंतिम सामन्यात तो हा आकडा वाढवू शकतो. त्याने एका डावात सर्वाधिक 5 बळी ठरवले.

टेस्ट चैंपियनशिप

रिषभ पंत: या यादीत युवा भारतीय यष्टिरक्षक रिषभ पंत पाचव्या क्रमांकावर आहे. या चॅम्पियनशिप दरम्यान पंतच्या विकेटकीपिंगमध्ये चांगली कामगिरी दिसून आली असून 11 सामन्यांच्या 22 डावांमध्ये त्याच्याकडे 40 बळी (35 झेल, 5 स्टम्पिंग्स) आहेत, जे अंतिम सामन्यात वाढवू शकतात. तो या स्पर्धेत सर्वाधिक स्टंपिंग कीपर आहे. तो एका डावात 4 हून अधिक बळी घेऊ शकला नाही.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here