या अनोख्या सामन्यात चक्क ३ भावांच्या जोड्या एका टीमकडून खेळल्या होत्या..!


स्टीव्ह वॉ आणि मार्क वॉ, हार्दिक पांड्या आणि क्रुणाल पांड्या, सॅम कुर्रान आणि टॉम कुर्रान. सध्याच्या क्रिकेटमध्ये तुम्हाला दोन भावांची जोडी काही ना कोणत्या संघात खेळताना दिसेल. परंतु जर आपणास असे सांगितले गेले की एक सामना आहे ज्यामध्ये तीन भावांची म्हणजेच सहा भाऊंची जोडी प्लेइंग इलेव्हनचा एक भाग आहे, तर कदाचित यावर विश्वास बसणार नाही पण प्रत्यक्षात असे घडले आहे.संघ

हा अनोखा सामना 1997-98 मध्ये हरारे येथे झिम्बाब्वे आणि न्यूझीलंड यांच्यात खेळला गेला. आणि त्यांच्यात खेळणार्‍या एका भावाचा म्हणजेच ब्रायन स्ट्रँगचा आज वाढदिवस देखील आहे. ब्रायनचा जन्म 9 जून 1972 रोजी झाला होता. तर मग या सामन्यात भाया भावांनी  कशी कामगिरी केली ते जाणून घेऊया.

आम्ही ज्या तीन भावांच्या जोड्याबद्दल  बोलत आहोत ते म्हणजे अँडी फ्लॉवर आणि ग्रांट फ्लॉवर, ब्रायन स्ट्रॉंग आणि पॉल स्ट्रॉंग, गॅव्हिन रेनी आणि जॉन रेनी. या सर्वांचा समावेश झिम्बाब्वे संघाच्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये झाला होता. या सामन्यात न्यूझीलंडने प्रथम फलंदाजी करत 7 गडी गमावून 294 धावा केल्या. प्रत्युत्तरादाखल झिम्बाब्वेचा संपूर्ण संघ 44.1 षटकांत 211 धावा करु शकला आणि सामना 83 धावांनी गमावला. न्यूझीलंडविरुद्धच्या या ऐतिहासिक सामन्यात ब्रायन स्ट्रॉँगने 10 षटकांत 66 धावा देऊन तीन बळी घेतले आणि 15 धावा केल्या. त्याच्या भावाने 27 धावा काढण्याव्यतिरिक्त 10 षटकांच्या गोलंदाजीत 58 धावा केल्या.

संघ
अँडी फ्लॉवरने सर्वाधिक धावा केल्या होत्या.

त्याच वेळी, जॉन रेनीने धावबाद होण्याआधी 6 धावा करत 10 षटकांत 54 धावा देऊन एक गडी बाद केला. त्याचा भाऊ गॅव्हिन रेनीच्या बॅटवर 17 धावा आल्या. आता फ्लॉवर बंधूंबद्दल बोलूया. या सामन्यात अँडी फ्लॉवरने 44 धावा केल्या आणि तो धावबाद झाला. तर ग्रँट फ्लॉवरने 24 धावा केल्या. ग्रँटने 5 षटकांत 24 धावा देऊन एक बळी घेतला. आता वाढदिवसाच्या मुलाबद्दल बोलू ब्रायन स्ट्रॉन्ग. ब्रायनने झिम्बाब्वेकडून 26 कसोटी सामने खेळले, ज्यात त्याने 56 बळी घेतले. त्याचबरोबर 49 एकदिवसीय सामन्यात त्याच्या खात्यात 46 धावा नोंदल्या गेल्या. त्याशिवाय ब्रायनने 74 प्रथम श्रेणी सामन्यात 252 फलंदाजांना पॅव्हेलियनचा मार्ग दाखविला. 78 लिस्ट ए सामन्यात त्याने 84 बळी घेतले.

new google

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

मॅक्युलमच्या मते विराट नाही तर हा फलंदाज आहे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये नंबर वनचा कर्णधार

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here