आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

मॅक्युलमच्या मते विराट नाही तर हा फलंदाज आहे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये नंबर वनचा कर्णधार


आताच्या काळातील सर्वात यशस्वी कर्णधारांबद्दल जेव्हा विचार केला तर विराट कोहलीचं नाव पहिल्यांदाच मनात उमलतं. त्याच्या नेतृत्वात भारताने बर्‍याच उंचावर स्पर्श केला आहे. त्याच्या नेतृत्वात भारताने ऑस्ट्रेलियामध्ये कसोटी मालिका जिंकून इतिहास रचला आणि अनेक यश मिळवले. त्याच्या नेतृत्वात भारताने आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चँपियनशिपच्या अंतिम सामन्यात प्रवेश केला, पण न्यूझीलंडचा सर्वात यशस्वी कर्णधार असलेल्या ब्रेंडन मॅक्युलमच्या दृष्टीने कोहली सध्याचा नंबर -1 कर्णधार नाही. मॅक्कलमच्या नेतृत्वात न्यूझीलंडच्या संघाने 2015 वर्ल्ड कपच्या अंतिम फेरीत प्रवेश केला, जरी संघ जिंकू शकला नाही. मॅक्युलमने आताचे कर्णधार आणि देशभक्ताविषयी बोलले आहे आणि त्यांच्या मते केन विल्यमसन सध्याचा नंबर -1 कर्णधार आहे.मॅक्युलम

विल्यमसनच्या नेतृत्वात आणि प्रशिक्षक गॅरी स्टिड यांच्या मार्गदर्शनाखाली न्यूझीलंडच्या संघाने नवीन उंची गाठली असून कसोटीतील सर्वोत्कृष्ट संघ म्हणून त्यांचा उदय झाला. आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या अंतिम फेरीत प्रवेश करण्यासाठी त्याने चमकदार कामगिरी बजावली आहे.आता 18 जूनपासून साऊथॅम्प्टन येथे होणाऱ्या विजेतेपदाच्या सामन्यात त्यांना  भारताचा सामना करावा लागणार आहे.मॅक्युलम

विल्यमसन एक कर्णधार आहे जो बोलण्यावर विश्वास ठेवतो, असे मॅकुलम म्हणाला. सेन्झशी बोलताना तो म्हणाला कि , सध्या केन विल्यमसन आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये नंबर वनचा कर्णधार आहे. धैर्य, उपस्थिती, न विचारताही त्याचा आदर करा. तो त्याच्या म्हणण्यापेक्षा जास्त करतो. ”

new google

कर्णधारपदी विल्यमसननेही आपल्या फलंदाजीमुळे संघाच्या यशासाठी मोलाचे योगदान दिले. कसोटीत त्याची सरासरी 53.60 आहे. त्याने 84 कसोटी सामन्यांमध्ये 7129 धावा केल्या आहेत आणि 24 शतकांव्यतिरिक्त 32 अर्धशतकेही त्याने नोंदविली आहेत. सध्याच्या महान फलंदाजांमध्येही त्याची गणना होते.

मॅक्युलम

मॅक्युलमने आणखी एका संघातील सहकाऱ्याचे नाव घेतले, जो त्याच्या म्हणण्यानुसार अत्युत्तम असून त्याने संघ बनविण्यात मोलाचे योगदान दिले आहे. टिम साउथीलाही अधिक श्रेय दिले जावे, परंतु तो पडद्यामा मागे राहतो, असे ते म्हणाले.

आपल्या काळातील वादळी फलंदाजांमध्ये गणले जाणारे मॅक्युलम यांना सध्याच्या टी -२० सर्वोत्तम फलंदाजाचे नाव विचारले असता, त्यांनी तीन वेगवेगळ्या देशांतील खेळाडूंची नावे घेतली. मॅक्युलमने भारताचा रोहित शर्मा, इंग्लंडचा जोस बटलर आणि दक्षिण आफ्रिकेचा एबी डिव्हिलियर्सला या क्षणी सर्वोत्तम टी -20 फलंदाज म्हणून निवडले आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here