आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

फाफ डु प्‍लेसीच्या ‘फजल’ टॅटू; या टॅटूचा नेमका अर्थ काय ?


टॅटूची क्रेझ जगभरातील क्रिकेटर्समध्ये दिसून येते. मग भारतीय कर्णधार विराट कोहली असो किंवा इंग्लंडचा अष्टपैलू बेन स्टोक्स. त्यांच्या शरीरावरील टॅटू एक कहाणी सांगतात.  त्याचप्रमाणे दक्षिण आफ्रिकेचा माजी कर्णधार फाफ डू प्लेसिसही त्यांच्या टॅटूमुळे खूप लोकप्रिय आहे.

फॅफ डू प्लेसिसचे मांसल आणि त्याचा लुक चाहत्यांना खूप आवडते. फाफ डु प्लेसिस, ज्याने भारतात प्रचंड लोकप्रियता मिळविली आहे, त्याच्या शरीरावर बरेच टॅटू आहेत, जे त्यांच्या जीवनातील वेगवेगळ्या कथांना समर्पित आहेत. त्याचा एक चतुर्थांश हातारील टॅटू जीवनाच्या सर्व महत्वाच्या घटनांविषयी माहिती देतो.फाफ डु प्‍लेसी

त्याच्या हाताच्या बाजूच्या टॅटूवर असे लिहिले आहे, ‘डायस ए डोमिनो XVII I MMXI, ज्याचा अर्थ दक्षिण आफ्रिकेकडून लॉर्ड्सच्या मैदानावर त्याचे पदार्पण आहे.’  त्याच्या बाजूला असलेला एक टॅटू अ‍ॅडलेड ओव्हलकडे निर्देशित करतो, जिथे त्याने कसोटी सामन्यात प्रवेश केला. त्याच्या लग्नाच्या तारखांचा त्यात उल्लेखही आहे. वर फक्त ‘अ‍ॅगपे’ टॅटू आहे, याचा अर्थ बिनशर्त प्रेम आहे. फॅफ डू प्लेसिसच्या टॅटूचा अर्थ स्वतः क्रिकेटरने उघड केला आहे किंवा त्याच्या चाहत्यांनी शोधून काढला आहे, परंतु डाव्या आतड्यावर काय आहे हे बरेच लोक समजू शकले नाहीत. फाजल टॅटू चा अर्थ काय? उर्दूतील या शब्दाचा अर्थ कृपा होय. देवाच्या कृपेने त्याचे जीवन बदलले.

new google

ड्यु प्लेसिसचे लक्ष मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटवर

फाफ डू प्लेसिस अंतिम वेळी आयपीएल -14 मध्ये क्रिकेट एक्शनमध्ये दिसला होता. कसोटी क्रिकेटमधून निवृत्त झालेला 36 वर्षीय खेळाडूने कबूल केले की, आयसीसी विश्वकरंडक येत्या दोन वर्षांत होणार असल्याने आपले लक्ष मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटवर केंद्रित करायचे आहे.

फाफ डु प्‍लेसी

त्याने आपल्या शेवटच्या कसोटी सामन्यात 199 धावा केल्या, जी त्याच्या कसोटी कारकीर्दीतील सर्वोत्कृष्ट खेळी आणि सामना जिंकणारा डाव होता. या मालिकेत दक्षिण आफ्रिकेने श्रीलंकेचा 2-0 असा पराभव केला होता. फाफ डु प्लेसिस आता पाकिस्तान सुपर लीगच्या दुसर्‍या टप्प्यात खेळताना दिसणार आहे.पीएसएल 2021 मध्ये तो क्वेटा ग्लेडिएटर्सचे प्रतिनिधित्व करेल.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

मॅक्युलमच्या मते विराट नाही तर हा फलंदाज आहे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये नंबर वनचा कर्णधार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here