आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

वर्ल्ड टेस्ट चॅपियनशिप अंतिम सामन्यात पुजारा सर्वांत जास्त धावा करेल -पार्थिव पटेल


न्यूझीलंडविरुद्धच्या वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलमध्ये चेतेश्वर पुजाराची भूमिका महत्त्वाची असल्याचे सांगत भारताचा माजी यष्टिरक्षक फलंदाज पार्थिव पटेलने आशा व्यक्त केली की भारतीय संघाचा क्रमांक या ऐतिहासिक सामन्यात सर्वाधिक धावा मिळविण्यात यशस्वी होईल. डब्ल्यूटीसीचा अंतिम सामना भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात 18 जूनपासून साऊथॅम्प्टन येथे होणार असून फलंदाजीत पुजारा आणि गोलंदाजीत मोहम्मद शमी भारतीय संघासाठी महत्त्वपूर्ण ठरतील, असा अंदाज पार्थिव पटेलने व्यक्त केलाय! पार्थिव पटेल

स्टार स्पोर्ट्सच्या ‘क्रिकेट कनेक्ट’ या कार्यक्रमात पार्थिव पटेल म्हणाले की, “जर हा सामना भारताला जिंकवायचा असेल तर पुजाराला तिसर्‍या क्रमांकावर ठेवावे लागेल. या सामन्यात तो तीन-चार तास क्रीझवर राहिल्यास भारत बर्‍याच चांगल्या स्थितीत असेल. या कसोटी सामन्यात मी सर्वाधिक धावा करणारा खेळाडू पुजारा असेल असच म्हणेल.

जेव्हा वीरेंद्र सेहवागने पाकिस्तानी गोलंदाजांच्या 2 चेंडूंत 21 धावा फटकावल्या

new google

भारतासाठी 25 कसोटी आणि  38 एकदिवसीय सामने खेळलेल्या पार्थिवने आशा व्यक्त केली आहे की, मजबूत फलंदाजीच्या क्रमवारीमुळे जोरदार गोलंदाजीच्या जोरावर विराट कोहलीची टीम अंतिम सामन्यात यशस्वी होईल. ते म्हणाले, “क्रिकेटचे युक्तिवाद बाजूला ठेवून मी हा कसोटी सामना जिंकण्यासाठी भारताचे समर्थन करीन. मला वाटते की भारतीय गोलंदाजीत मोहम्मद शमीची भूमिका निर्णायक असेल. त्याने सर्व परिस्थितींमध्ये खरोखर चांगले कामगिरी केली आहे.

पार्थिव पटेल
अन्य दोन माजी क्रिकेटपटू इरफान पठाण आणि अजित आगरकर यांच्या व्यतिरिक्त न्यूझीलंडच्या स्कॉट स्टायरिसने मात्र किवी संघाला विजयाचा दावेदार म्हटले आहे. इरफान पठाण म्हणाले, “डब्ल्यूटीसी फायनल ही आतापर्यंतची सर्वात मोठी कसोटी सामना आहे. मला वाटते की न्यूझीलंड 55-45 च्या फायद्याच्या स्थितीत असेल. मला असे वाटते की केन विल्यमसन सर्वाधिक धावा करेल तर ट्रेंट बाउल्ट किंवा शमी दोघेही सर्वाधिक विकेट घेतील.

रॉबिन्सननंतर आणखी एक इंग्रज क्रिकेटपटू अडचणीत सापडला आहे, वयाच्या 16 व्या वर्षी केलेलं हे ट्विट आताव्हायरल झालं आहे! आगरकर म्हणाले, सामना कोणाला जिंकेल हे सांगणे कठीण आहे पण न्यूझीलंड या सामन्यात स्पर्धक म्हणून सुरुवात करेल. आतापर्यंत सर्वाधिक धावा करण्याच्या बाबतीत मी विराट कोहलीचे नाव घेईन. “स्टायरिसने भाकीत केले की न्यूझीलंडने इंग्लंडविरुद्ध नुकत्याच कसोटी सामन्यात पदार्पण करणाऱ्या डेव्हन कॉनवे आणि बोल्टच्या मागे न्यूझीलंडचा सामना सहा विकेटने जिंकेल. तो म्हणाला, “मला वाटते न्यूझीलंड हा सामना सहा विकेट्सने जिंकेल. डेव्हन कॉनवे सर्वाधिक धावा करेल आणि बोल्टला सर्वाधिक विकेट मिळू शकतील.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… “गनिमी कावा म्हणजे काय रे भाऊ?”

मॅक्युलमच्या मते विराट नाही तर हा फलंदाज आहे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये नंबर वनचा कर्णधार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here