आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम

==

या तीन भारतीय दिग्गज खेळाडूंना धोनीच्या नेतृत्वात मिळाली होती फेअरवेल सामन्यात खेळण्याची संधी


क्रिकेट हा एक असा खेळ आहे, ज्यामध्ये प्रत्येक खेळाडू स्वप्न पाहतो की, त्याने केवळ आपल्या संघाकडूनच न खेळता, उत्कृष्ट प्रदर्शन करून सामने जिंकून दिले पाहिजे. ज्याप्रमाणे कोणत्याही खेळाडूचा पहिला सामना खूपच संस्मरणीय असतो, त्याच प्रकारे प्रत्येक खेळाडूची देखील आपली कारकीर्द अविस्मरणीय मार्गाने संपविण्याची तीव्र इच्छा असते. तथापि, जेव्हा भारतीय खेळाडूंचा विचार केला जातो तेव्हा बहुतेकदा अशी चर्चा होते की दिग्गजांना मैदानावर संस्मरणीय फेयरवेल मिळत नाही.धोनी

या यादीमध्ये भारतीय संघातील बर्‍याच मोठ्या सामन्यांतील विजेत्यांची नावेही आहेत. विशेषतः असेही म्हटले जाते की जे खेळाडू संस्मरणीय फेयरवेलसाठी पात्र होते, परंतु त्यांना महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वात इतकी विदाई मिळाली नाही.

तथापि, असे नाही की एमएस धोनीच्या नेतृत्वात कोणत्याही भारतीय खेळाडूला मैदानातून निरोप मिळाला नाही. असे बरेच खेळाडू आहेत ज्यांनी धोनीच्या नेतृत्वात संस्मरणीय सेवानिवृत्ती घेतली आहे.

new google

महेंद्रसिंग धोनीच्या नेतृत्वात कोणत्या भारतीय खेळाडूंना मैदानातून निरोप मिळाला ते पाहूयाः

सचिन तेंडुलकरधोनी

माजी भारतीय कर्णधार आणि महान फलंदाज सचिन तेंडुलकरची गणना जगातील सर्वोत्तम फलंदाजांमध्ये केली जाते.   1989 ते 2013 पर्यंत आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळणार्‍या सचिन तेंडुलकरच्या नावावर अनेक विश्वविक्रम आहेत. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक शतके आणि धावा करण्याचा विक्रम सचिनच्या नावावर आहे.

सचिन तेंडुलकरने आपल्या आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीतील शेवटचा सामना सन 2013 मध्ये खेळला होता.  नोव्हेंबर 2013 मध्ये वेस्ट इंडीजविरुद्धच्या दोन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेपूर्वी त्याने आधीच जाहीर केले होते की, ही त्याची शेवटची मालिका असेल. मालिकेची दुसरी कसोटी 14 नोव्हेंबरपासून मुंबई येथे खेळली जात होती. या सामन्यात त्याने 118 चेंडूत 12 चौकारांच्या मदतीने 74 धावा केल्या. भारतीय संघाने हा सामना डाव आणि 126 धावांनी जिंकला.

राहुल द्रविडधोनी

‘द वॉल’ या नावाने लोकप्रिय असलेला राहुल द्रविड यास भारतीय संघाचे ‘मिस्टर डिपेन्डेबल’ देखील म्हटले गेले.  राहुल द्रविड अशा काही खेळाडूंपैकी एक आहे, ज्यांनी वन डे आणि कसोटी दोन्ही प्रकारात 10 हजाराहून अधिक धावा केल्या आहेत आणि आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये 48 शतकेही त्यांच्या नावावर आहेत. जरी राहुल द्रविडला कसोटी क्रिकेटमधील मैदानावरुन फेयरवेल घेण्याची संधी मिळाली नाही, तरीही त्याने वनडे आणि टी -20 स्वरूपात मैदानातून निवृत्ती घेतली.

2011मध्ये द्रविडने इंग्लंड दौर्‍यात शेवटचा एकदिवसीय आणि टी -20 सामना खेळला होता. या मालिकेच्या अगोदरही त्याने जाहीर केले होते की ही त्याची शेवटची मालिका असेल. दोन्ही प्रकारांत धोनीच्या नेतृत्वात त्याला विदाई मिळाली. द्रविडने आपल्या टी -20 सामन्यात 31 धावा केल्या, त्यानंतर अखेरच्या एकदिवसीय सामन्यात त्याने 79 चेंडूंत 4 चौकारांच्या मदतीने 69 धावा केल्या. मात्र, या दोन्ही सामन्यात भारताला पराभवाला सामोरे जावे लागले.

सौरव गांगुलीधोनी

भारतीय संघाचा सर्वात यशस्वी कर्णधार आणि दिग्गज खेळाडू सौरव गांगुलीने आपल्या कारकीर्दीत चांगली कामगिरी केली.  भारतीय संघाची स्थिती व दिशा बदलण्यात त्याचा मोठा हात आहे. कारकिर्दीत गांगुलीने कसोटी सामन्यात 6 हजार धावा आणि एकदिवसीय सामन्यात  11 हजाराहून अधिक धावा केल्या. त्याने शेवटची कसोटी ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध विदर्भात नोव्हेंबर 2008 मध्ये खेळली होती. दादाने या सामन्यापूर्वी ही घोषणा केली होती की, ही त्याची शेवटची मालिका असेल.

या मालिकेत अनिल कुंबळे कर्णधार असला तरी, त्याने मालिकेच्या मध्यभागी निवृत्ती घेतली आणि शेवटच्या सामन्यात धोनी कर्णधार होता. दादाने या सामन्याच्या पहिल्या डावात 85 धावा केल्या, पण दुसर्‍या डावात तो खाते न उघडताच बाद झाला. शेवटी, भारताने हा सामना 172 धावांनी जिंकला आणि सौरव गांगुलीला एक संस्मरणीय विदाई मिळाली.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हे पण अवश्य वाचा :

कांगारू खेळाडूंना वाटू लागली कोरोनाची भीती: ‘या’ खेळाडूंनी घेतली आयपीएलमधून माघार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here