आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|युट्यूब

===

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव!


या महिन्याच्या 18 तारखेपासून टीम इंडियाला न्यूझीलंडविरुद्धच्या वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यात सामोरे जावे लागनार आहे. या सामन्यापूर्वी टीम इंडियाने इंग्लंड गाठले असून जोरदार तयारी सुरू केली आहे. या मोठ्या सामन्याआधी डब्ल्यूटीसी फायनलमध्ये रोहित शर्माबरोबर कोणाला सलामी द्यायची यावर प्रश्न उपस्थित होत आहेत.

माईक हेसन यांनी या खेळाडूचे नाव सांगितलेन्यूजीलैंड के दिग्गज कोच हेसन ने छोड़ा टीम का साथ, निजी कारण बनी वजह - mike  hesson will resign from the post - Sports Punjab Kesari

दीर्घकाळ न्यूझीलंडचे प्रशिक्षक माईक हेसन यांनी भारतीय संघ व्यवस्थापनाला मयांक अगरवालला डब्ल्यूटीसी फायनलमध्ये सलामीवीर म्हणून मैदानात उतरण्याचा सल्ला दिला. ते म्हणाले की डब्ल्यूटीसीच्या अंतिम सामन्यापूर्वी इंग्लंडविरुद्ध दोन कसोटी सामने खेळणे न्यूझीलंडसाठी वर्कलोड व्यवस्थापनाचा प्रश्न बनू शकेल.

रोहित शर्मा आणि शुभमन गिल अलीकडेच भारताकडून डावाची सलामी देत ​​आहेत आणि हेसन यांनाही वाटते की भारतीय संघ व्यवस्थापन त्यात बदल करणार नाही, परंतु अग्रवाल यांना संधी दिली जावी असा त्यांचा विश्वास आहे. गेल्या वर्षी न्यूझीलंडमध्ये झालेल्या दोन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेत अग्रवालने भारतासाठी सर्वाधिक धावा केल्या होत्या. भारताकडून अर्धशतक ठोकणार्‍या चार फलंदाजांपैकी तो एक होता.

new google

रोहित शर्मा

हेसन यांनी पीटीआयला सांगितले की, ‘कदाचित तो रोहित आणि शुबमनबरोबर जाईल पण मला वाटते की मयंकच्या नावाचा विचार केला पाहिजे. न्यूझीलंडमध्ये त्यांच्या हल्ल्याचा त्याने सामना केला आहे आणि कीवी गोलंदाजांचा खेळण्याचा चांगला अनुभव आहे. कोविड -१ to संबंधित निर्बंधामुळे 18 जूनपासून साऊथॅम्प्टन येथे डब्ल्यूटीसीच्या अंतिम सामन्यापूर्वी भारताला सराव करण्याची विशेष संधी मिळाली नाही. दुसरीकडे न्यूझीलंडचा संघ इंग्लंड विरुद्ध दोन सामन्यांची मालिका खेळत आहे पण हेसनला हे नको होते.

ते म्हणाले, ‘हा (सलग तीन कसोटी सामने खेळणे) एक मोठी समस्या असू शकते. न्यूझीलंडला त्यांचा गोलंदाजीचा सामना पहावा लागेल आणि म्हणूनच कदाचित या सामन्यात (गुरुवारपासून इंग्लंडविरुद्धची दुसरी कसोटी) ट्रेंट बाउल्ट खेळेल. यामुळे इतर वेगवान गोलंदाजांना विश्रांती मिळते कारण प्रत्येक कसोटी सामन्यात फक्त चार दिवसांचे अंतर असते. अशा परिस्थितीत उर्वरित गोलंदाजांचे वर्कलोड व्यवस्थापन हा एक मोठा मुद्दा आहे.

ते म्हणाले, ‘हा (सलग तीन कसोटी सामने खेळणे) एक मोठी समस्या असू शकते. न्यूझीलंडला त्यांचा गोलंदाजीचा सामना पहावा लागेल आणि म्हणूनच कदाचित या सामन्यात (गुरुवारपासून इंग्लंडविरुद्धची दुसरी कसोटी) ट्रेंट बाउल्ट खेळेल. यामुळे इतर वेगवान गोलंदाजांना विश्रांती मिळते कारण प्रत्येक कसोटी सामन्यात फक्त चार दिवसांचे अंतर असते. अशा परिस्थितीत उर्वरित गोलंदाजांचे वर्कलोड व्यवस्थापन हा एक मोठा मुद्दा आहे.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here