आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

कसोटी क्रीकेटमध्ये पहिले शतक या खेळाडूने ठोकले होते..!


कसोटी क्रिकेटमध्ये शतक ठोकणे कौतुकास्पद कामगिरी आहे. कसोटी क्रिकेटमध्ये फलंदाजांना 1-1 धावा करण्यासाठी मैदानावर संघर्ष करावा लागतो. कसोटी क्रिकेटमधील शतक याचा अर्थ असा आहे की फलंदाज जवळजवळ प्रत्येक गोष्टीवर अवलंबून असतो आणि त्याने त्याचे कार्य सिद्ध केले आहे.शतक

टीम इंडियाचा महान फलंदाज सचिन तेंडुलकरच्या नावावर कसोटी क्रिकेटच्या इतिहासात सर्वाधिक शतके आहेत. सचिनचे नाव सर्वांना माहित आहे, परंतु कसोटी क्रिकेटच्या इतिहासात पहिले शतक ठोकणार्‍या खेळाडूचे नाव फार कमी लोकांना माहित आहे. आजच्या या लेखात जानून घेऊया कसोटी क्रिकेटमध्ये पहिल्यांदा शतक केलेल्या खेळाडूबद्दल.

इंग्लंड आणि ऑस्ट्रेलियाने १44 वर्षांपूर्वी क्रिकेटच्या इतिहासातील पहिला कसोटी सामना खेळला होता. मेलबर्न क्रिकेट ग्राऊंड (एमसीजी) येथे 15 मार्च 1877 रोजी खेळल्या गेलेल्या या कसोटी सामन्यात ऑस्ट्रेलियाच्या चार्ल्स बॅनरमनने आपल्या फलंदाजीने सर्वांना प्रभावित केले. ऑस्ट्रेलियन क्रिकेटपटू चार्ल्स बॅनरमॅन एकमेव खेळाडू आहे ज्यांच्या  नावे कसोटी क्रिकेटमध्ये पहिले शतक करण्याचा विक्रम आहे.

new google

शतक

त्या सामन्यात चार्ल्स बॅनरमॅन सलामीला आला होता. डेब्यू सामन्यातच बॅनरमनने नाबाद 165 धावा केल्या होत्या. बोटाच्या दुखापतीमुळे तो निवृत्त झाला होता. ऑस्ट्रेलियाने पहिल्या डावात 245 धावा केल्या होत्या आणि केवळ चार्ल्स बॅनरमनने 165 धावा केल्या. हा कसोटी सामना 15 ते 19 मार्चपर्यंत चालला. पहिल्या 3 दिवसांच्या खेळा नंतर चौथा दिवस रविवारचा दिवस होता. यानंतर पाचव्या दिवशी ऑस्ट्रेलियाने हा कसोटी सामना जिंकण्यात यश मिळविले.

चार्ल्स बॅनरमॅन आयुष्यभर आजाराने झुंज देत होते, त्यामुळे त्यांच्या कारकिर्दीत फक्त 3 कसोटी सामने खेळले गेले. पहिल्या कसोटीच्या दोन्ही डावात 165 आणि 4 धावा केल्या तरीही चार्ल्स बॅनरमन मेलबर्न येथे खेळलेल्या दोन कसोटी सामन्यांमध्ये फारसे कामगिरी करू शकला नाही आणि केवळ 10, 30, 15 आणि 15* धावा करू शकला.


==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक: लिहला हा संदेश!   

4 ओव्हरमध्ये ९ रन देऊन एक विकेट, राशिद खानच्या आताषबाजीत विरोधी संघ झाला गारद!

WTC Final: या जोडीने सलामीवीर म्हणून डावाची सुरवात करावी, युवराज सिंगने सुचवले हे खेळाडू!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here