आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

या ३ खेळाडूंनी भारत आणि पाकिस्तान दोन्ही राष्ट्राकडून खेळलेत क्रिकेटचे सामने!


भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात नेहमीच संघर्षाचे वातावरण असते. पण फार कमी लोकांना माहिती आहे की आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये असे 3 खेळाडू होते ज्यांनी भारत आणि पाकिस्तान या दोघांसाठी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट खेळला होता. या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला त्याच क्रिकेटर्सशी संबंधित मनोरंजक गोष्टी सांगत आहोत.
खेळाडू
अमीर इलाही: लेग ब्रेक गोलंदाज अमीर इलाही 1974 मध्ये भारताकडून क्रिकेट खेळला. पण फाळणीनंतर तो पाकिस्तानात गेला आणि 1952 मध्ये त्याने पाकिस्तान संघासह पदार्पण केले. अमीर इलाही आपल्या कारकीर्दीत 6 कसोटी सामने खेळला होता, त्यामध्ये तो भारताकडून आणि पाकिस्तान संघाकडून 5 वेळा मैदानावर खेळताना दिसला. अमीर इलाहीने 6 कसोटी सामन्यांमध्ये 7 गडी बाद केले.
गुल मोहम्मद: अष्टपैलू गुल मोहम्मद 8 वेळा भारताकडून आणि एकदा पाकिस्तानकडून कसोटी क्रिकेट खेळला आहे. वयाच्या 17 व्या वर्षी रणजी करंडक स्पर्धेत त्याने उत्तर भारतासाठी पदार्पण केले. स्वातंत्र्यानंतर, गुल मोहम्मद लला अमरनाथच्या नेतृत्वात भारतीय संघाकडून खेळला. ऑस्ट्रेलिया दौर्‍यावर टीम इंडियाकडून 5 कसोटी सामने खेळले. गुल1955 मध्ये पाकिस्तानात गेले आणि तेथे ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध 1956-57 मध्ये पाकिस्तान विरुद्ध एकमेव कसोटी सामना खेळला.खेळाडू
अब्दुल हाफिज कारदार: अब्दुल हाफिज कारदार हा भारत आणि पाकिस्तान या दोन्ही संघांसाठी आंतरराष्ट्रीय सामने खेळणारा दुसरा खेळाडू आहे. अब्दुल हाफिज कारदार फाळणीपूर्वी भारतासाठी Test कसोटी सामने खेळले होते. फाळणीनंतर तो पाकिस्तानकडून कर्णधार म्हणून 23 कसोटी सामने खेळला. अब्दुल हफीज कारदारने 26 कसोटी सामन्यांमध्ये 927 धावांनी 21 बळी घेतले.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

new google

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक: लिहला हा संदेश!   

4 ओव्हरमध्ये ९ रन देऊन एक विकेट, राशिद खानच्या आताषबाजीत विरोधी संघ झाला गारद!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here