आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

अशी बनवतात झटपट मेथी पिठला ही महाराष्ट्रीयन रेसिपी; चवीला आहे नंबर वन!


मेथी पिठला ही महाराष्ट्रीयन पाककृती बनविण्याकरिता जलद आणि सोपी आहे. केवळ त्याची चव केवळ आश्चर्यकारकच नाही तर आरोग्यासाठीही फायदेशीर आहे. ते खाल्ल्याने, शरीरातील फॉलिक अॅसिड आणि झिंक पुरविला जातो. याला झुंणका असेही म्हणतात. हे स्वयंपाकघरात नेहमीच उपलब्ध असलेल्या काही सामान्य घटकांपासून सहज तयार केले जाऊ शकते. घरी अचानक एखादा पाहुणा आला आणि त्याने मेथी ठेवली असेल तर आपण लवकरच ते तयार करुन भाजी म्हणून सर्व्ह करू शकता. चला जाणून घेऊया मेथी पिठला बनवण्याची सोपी रेसिपी.

साहित्य-

बेसन – 1 कप

new google

चिरलेली मेथीची पाने – 1 वाटी

बारीक चिरलेला कांदा – 2

मेथी पिठला

लसूण पेस्ट

बारीक चिरून हिरवी मिरची -3

हिंग आणि तेल – आवश्यकतेनुसार

हळद आणि तिखट – 1/4 चमचा

मीठ – चवीनुसार

कृती:

मेथी पिठला बनवण्यासाठी तुम्हाला एका वाडग्यात हरभरा पीठ घ्यावे व त्यात 2 कप पाणी मिसळावे आणि फेटून घ्यावा लागेल.  नॉन-स्टिक कढईत तेल गरम करा.  त्यात कांदा घालून परतून घ्या. आता त्यात मेथी, हिरवी मिरची आणि हिंग घाला. गोठलेले पीठ, हळद, मिरची आणि मीठ घालून 5 मिनिटे शिजवा. आता गरमा गरम सर्व्ह करा.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव!

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here