आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

दक्षिण चित्रपटश्रुष्टीतील वडिलांचा वारसा नंदमुरी बालाकृष्ण आजही यशस्वीपने चालवतोय…


त्यांना ‘एनबीके’ किंवा फक्त ‘बालकृष्ण’ म्हणून ओळखले जाते. या कारकिर्दीत अभिनेत्याने आतापर्यंत 100 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. नंदामुरी बालकृष्णा यांनी तीन वेळा नंदी पुरस्कार जिंकला आहे. सुरुवातीपासूनच त्याचे कुटुंब तेलगू चित्रपटांमध्ये सक्रिय आहे आणि हा वारसा पुढे नेताना या दिग्गज कलाकाराने तेलगु सिनेमास अनेक सुपरहिट चित्रपट दिले आणि स्वत: साठी वेगळी ओळख निर्माण केली.

नंदामुरी बालाकृष्णं सम्पूर्ण जीवनी I Nandamuri Balakrishna Wiki Biography Age in Hindi | हिंदी कोना

एनबीकेने कधीही स्वत: ला कोणत्याही मर्यादेपर्यंत बंधन घातले नाही, जे आपल्या प्रेक्षकांना सहज हसण्यापासून रडण्यापर्यंत तसेच एक्शनपासून रोमान्स पर्यंतचे प्रत्येक मनोरंजन प्रदान करते. चाहतेही नंदमुरी बालकृष्णाला ‘मन बलैया’ म्हणून अोळखतात.

new google

अभिनेता-राजकारणी कुटुंबात एनटीआरचा जन्म

नंदामुरी बालकृष्ण यांचा जन्म 10 जून 1960 साली झाला.  त्याचे वडील एनटीआर स्वत: तेलुगु सिनेमाचे ज्येष्ठ अभिनेतेही होते. त्यांच्या कुटुंबात प्रथम अभिनेता आणि नंतर राजकारणाचा इतिहास आहे. बाळकृष्ण यांचे वडील एनटीआर आंध्र प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री होते. नंदमुरी हे वडिलांचे सहावे मूल आहे. अभिनेता तारुण्यात असताना त्याच्या आई-वडिलांनी त्याला अभ्यासासाठी हैदराबादला पाठविले. तेथे त्यांनी हैदराबादच्या निझाम कॉलेजमधून वाणिज्य शाखेत शिक्षण पूर्ण केले आणि तिथेच त्याला पहिल्यांदा सिनेमाच्या या मोठ्या जगाशी ओळख झाली.

22 वर्षांच्या तरुण वयात केले लग्न

1982 मध्ये जेव्हा बाळकृष्ण अवघ्या 22 वर्षांचे होते तेव्हा त्यांनी लग्नगाठ बांधली. त्याने वसुंधरा देवीशी लग्न केले.  या अभिनेत्याला ब्राह्मणी, मोक्षसंग, तेजस्विनी नावाच्या तीन सुंदर मुली आहेत. बालाय्या हे त्यांच्या आईच्या नावावरून बासवतकरम इंडो-अमेरिकन कॅन्सर हॉस्पिटल अँड रिसर्चचे अध्यक्ष आहेत. हे रुग्णालय त्याच्या आईच्या नावे बनविण्यात आले आहे.

वयाच्या चौदाव्या वर्षी चित्रपटात पदार्पण

नंदमुरी बालकृष्ण यांनी 1974 मध्ये सिनेमाच्या जगात एनटीआर दिग्दर्शित ‘तात्म कला’ या चित्रपटाद्वारे पदार्पण केले.  त्यावेळी दिग्गज अभिनेता केवळ 14 वर्षांचा होता.  तथापि,1984 च्या सहसम् जीवथाम या चित्रपटातून त्याने नायक म्हणून पदार्पण केले. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन संथाना भारती आणि पी वासू यांनी केले होते. या चित्रपटा नंतर ज्येष्ठ अभिनेत्याने मागे वळून पाहिले नाही आणि त्याच्या सुरुवातीच्या काळात तेलुगू सिनेमाच्या बड्या कलाकारांसोबत काम केले. ज्यामध्ये भानुमती, सुहासिनी, के.  विश्वनाथ गारू आणि अक्किनेनी नागेश्वर राव अशी मोठी नावे गुंतलेली आहेत. त्या काळात त्यांनी अनेक आत्मचरित्र आणि कालखंडातील चित्रपटांमध्येही भूमिका केल्या. ज्यामध्ये वेमुलावाडा भीमकवी, दाना वीर सुरा कर्ण, अकबर सलीम अनारकली आदींचा समावेश आहे.

नंदमुरी बालाकृष्ण

ऑन-स्क्रीनवर त्याच्या स्वत: च्या वडिलांच्या भावाची भूमिका केली आहे.

अभिनेता नंदामुरी बालकृष्ण हा एक अनुभवी कलाकार आहे यात शंका नाही. आपल्या चाहत्यांना खूप हसणे आणि रडणे कसे करावे हे त्याला माहित आहे. 1975 मध्ये, या ज्येष्ठ अभिनेत्याने ‘अण्णादमूल कॉन्ट्रॅक्टम’ मध्ये त्याचे खरे वडील एनटीआरच्या ऑन स्क्रीन भावाची भूमिका केली होती.  हा चित्रपट यादों की बारात या हिंदी चित्रपटाचा रिमेक होता.  बालकृष्णाने केवळ वडिलांसह स्क्रीनवरच काम केले नाही तर ‘दाना वीरा सुरा कर्ण’ चित्रपटात वडील भाऊ नंदामुरी हरिकृष्णच्या ऑन स्क्रीन मुलाची भूमिका देखील साकारली.

अभिनेत्यापासून नेत्यापर्यंतचा प्रवास

बालकृष्ण नंदामुरी, ज्यांनी 100 चित्रपटांमध्ये काम केले होते, त्यांनी आपले वडील एनटीआर आणि मोठ्या भावासाठी 2014 साली प्रचार केला आणि टीडीपीच्या वतीनेही निवडणूक लढविली. त्यांनी अनंतपुरम जिल्ह्यातील हिंदूपुर विधानसभा जागा बर्‍यापैकी बहुमताने जिंकली.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक: लिहला हा संदेश!   

4 ओव्हरमध्ये ९ रन देऊन एक विकेट, राशिद खानच्या आताषबाजीत विरोधी संघ झाला गारद!

WTC Final: या जोडीने सलामीवीर म्हणून डावाची सुरवात करावी, युवराज सिंगने सुचवले हे खेळाडू!

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here