आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामन्यात या ५ खेळाडूंवर असेल सर्वांची नजर…!


आयसीसी वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात इंग्लंडच्या साऊथॅम्प्टन मैदानावर 18 ते 22 जून दरम्यान खेळला जाईल. या सामन्यासाठी भारताने 18 सदस्यीय संघाची घोषणा केली असताना इंग्लंडविरुद्धच्या 2 कसोटी सामन्यांच्या मालिकेनंतर न्यूझीलंडचा संघ आपल्या संघाची घोषणा करेल. तथापि, या अंतिम सामन्यात बर्‍याच जणांची नावे असणार आहेत, त्यानंतर आम्ही तुम्हाला अशा 5 खेळाडूंबद्दल सांगणार आहोत, ज्यांच्या कामगिरीवर कसोटी चँपियनशिपच्या अंतिम सामन्याचा निकाल खूप अवलंबून असेल.वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप

 रॉस टेलर: सध्याच्या न्यूझीलंडच्या कसोटी संघातील सर्वात अनुभवी खेळाडूबद्दल जर आपण चर्चा केली तर त्यात रॉस टेलरचे नाव प्रथम आले आहे. टेलरने आतापर्यंत इंग्लंडमध्ये 7 कसोटी सामन्यांच्या 14 डावांमध्ये 40.23 च्या सरासरीने 523 धावा केल्या आहेत, ज्यामध्ये त्याने 1 शतकासह 3 अर्धशतकेदेखील खेळली आहेत. इंग्लंडच्या खेळपट्ट्यांमधील टेलरचा अनुभव किवींसाठी उपयुक्त ठरला.

वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप

new google

रिषभ पंत: त्याच्या छोट्या कसोटी कारकीर्दीत रिषभ पंतने परदेशी भूमीवर कामगिरी करताना ज्या प्रकारे खेळ्या केल्या आहेत त्यामुळे त्याची स्तुती सर्वत्र पाहायला मिळते. ऑस्ट्रेलिया दौर्‍यादरम्यान पंतने एक सामना जिंकणारा खेळाडू म्हणून स्वत: ला सिद्ध केले आणि कोणत्याही परिस्थितीतून संघाला एकट्याने जिंकण्याची शक्ती असल्याचे दाखवून दिले. इंग्लंडच्या खेळपट्ट्यांवरील पंतच्या विक्रमाबद्दल बोलताना पंतने 3 कसोटी सामन्यांच्या 6 डावांमध्ये 1 च्या शतकासह 27 च्या सरासरीने 162 धावा केल्या आहेत.वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप

इशांत शर्मा: सध्याच्या भारतीय संघात इंग्लंडच्या खेळपट्ट्यांवर गोलंदाजीचा सर्वाधिक अनुभव असलेल्या इशांत शर्मावर सर्वात जास्त जबाबदारी त्याच्या खांद्यावर असणार आहे. इशांतने आतापर्यंत इंग्लंडच्या खेळपट्टीवर खेळताना 33.91 च्या सरासरीने 43 विकेट्स घेतल्या आहेत, ज्यात त्याने एका डावात दोनदा 5 बळी घेतले आहेत.

 ट्रेंट बोल्ट: खेळपट्ट्यांचे स्वरूप आणि इंग्लंडमधील हवामान लक्षात घेता स्विंग गोलंदाज सर्वात प्रभावी ठरले. त्यानंतर न्यूझीलंडला ट्रेंट बाउल्टकडून मोठ्या आशा असतील. बोल्टने आतापर्यंत 23.14 च्या सरासरीने इंग्लंडच्या खेळपट्टीवर 21 गडी बाद केले असून यामध्ये त्याने दोन डावांमध्ये 5 बळी घेतले आहेत.वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप

विराट कोहली: या अंतिम सामन्यात सर्वांचे लक्ष भारतीय संघाचा कर्णधार विराट कोहलीकडे असणार आहे. आतापर्यंत इंग्लंडच्या खेळपट्ट्यांवर कोहलीच्या कामगिरीबद्दल बोलताना त्याने 10 सामन्यांच्या 20 डावांमध्ये 36.35 च्या सरासरीने 727 धावा केल्या असून त्यामध्ये 2 शतके समेत 3 अर्धशतकांचा समावेश आहे.

=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here