आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

हे ३ खेळाडू भविष्यात आपापल्या देशाच्या संघाचे कर्णधार बनू शकतात..


 

जगातील क्रिकेट संघ भविष्यकाळ लक्षात घेऊन नेहमीच निर्णय घेतात. विशेषत: अत्यंत प्रतिभावान अशा खेळाडूंवर ती मोठी बाजी मारते. विशेषत: बोर्ड अशा खेळाडूंना तयार करते, जे भविष्यातील संघाचा नेतृत्व करू शकतात. जेणेकरून नेतृत्त्वाची कमतरता भासू नये, या खास लेखात आम्ही तुम्हाला अशा तीन खेळाडूंबद्दल सांगत आहोत जे  भविष्यात आपल्या देशांचा कर्णधार बनू शकतात.कर्णधार

ओली पोप: इंग्लंडचा फलंदाज ओली पोपने वयाच्या 23 व्या वर्षी आतापर्यंतच्या कामगिरीने प्रभावित केले आहे. अवघ्या 17 कसोटी सामन्यांच्या छोट्या कारकीर्दीत पोपने अनेक शास्त्रीय डाव खेळला. ज्यामध्ये त्याने जानेवारी2020 मध्ये पोर्ट एलिझाबेथ येथे दक्षिण आफ्रिकेविरूद्ध नाबाद 135 धावा केल्या, त्या कारणामुळे इंग्लंडने हा सामना 53 धावांनी जिंकला.

new google

त्याच वेळी, जुलै 2020 मध्ये पोपने वेस्ट इंडिजविरुद्ध 91 धावांची खेळी खेळली. सध्याचा इंग्लंडचा कर्णधार जो रूटने आतापर्यंत 100 हून अधिक कसोटी सामने खेळले आहेत आणि त्यांचे वयही 30 वर्षांपेक्षा जास्त आहे. अशा परिस्थितीत पोप कर्णधार म्हणून इंग्लंड कसोटी संघाचे भवितव्य असल्याचे सिद्ध होऊ शकते.

शिमरॉन हेटमायर: वेस्ट इंडिजचा डावखुरा डावखुरा सलामीवीर शिमरॉन हेटमीयरने त्याच्या लघु कारकीर्दीत 16 कसोटी सामने, 45 एकदिवसीय सामने आणि 27 टी -20 सामने खेळले आहेत. त्याचबरोबर त्याने कसोटी क्रिकेटमध्ये एकूण 838 धावा, एकदिवसीय सामन्यात 1430 धावा आणि टी -20 मध्ये 379 धावा केल्या आहेत. सध्या 24 वर्षीय हेटमीयरला विंडीजचे भविष्य म्हणून पाहिले जाते. त्यामुळे भविष्यात तो कॅरेबियन संघाचा कर्णधार होताना दिसू शकेल.

Ayaz Memon, Rishabh Pant understand the importance of your wicket | ऋषभ पंत अपने विकेट की अहमियत समझें - Dainik Bhaskar

रिषभ पंत: भारताचा युवा यष्टीरक्षक फलंदाज रिषभ पंतने आपल्या लघु कारकीर्दीत जबरदस्त कामगिरीने सर्वांना प्रभावित केले. वस्तुतः पंतची फलंदाजी सरासरी उत्कृष्ट आहे, खासकरुन कसोटीत सरासरी 64.38 आणि एकदिवसीय मालिकेत 77.50 च्या सरासरीने. पंतने आयपीएल 2021 मध्ये दिल्ली कर्णधारपदही मिळाले आणि पहिल्या हंगामात त्याने सर्वांना प्रभावित केले23 र्षीय पंतच्या नेतृत्वात दिल्लीने 8 पैकी 6 सामने जिंकले आणि गुणतालिकेत प्रथम क्रमांक मिळविला. अशा परिस्थितीत विराट कोहलीनंतर त्याला भारतीय संघाच्या नेतृत्त्वाची जबाबदारी मिळू शकेल.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक: लिहला हा संदेश!   

4 ओव्हरमध्ये ९ रन देऊन एक विकेट, राशिद खानच्या आताषबाजीत विरोधी संघ झाला गारद!

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here