आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक इंस्टाग्राम
===

तुमच्याकडेही आहे हे ५० पैश्याचे नाणे, तर तुम्हीही घरबसल्या होऊ शकता करोडपती, घ्या जाणून!


 

या कोरोना महामारीच्या युगात, कोण घरातून पैसे कमवू इच्छित नाही जर कोणी तुम्हाला सांगते की आपण जुन्या नाण्यांद्वारे लाखो रुपये कमवू शकता तर आपणही आपल्या पिल्गी बँकेत जुन्या नाण्यांचा शोध पटकन सुरू कराल. आजकाल जुन्या नोटा, नाण्यांचे प्रसार खूप वेगाने वाढले आहे. यामध्ये आपणास रात्रभर लक्षाधीश आणि लक्षाधीश होण्याची शक्यता आहे. जर आपल्याला जुन्या नाणी गोळा करण्याचा शौक असेल तर आपल्यासाठी हा एक फायदेशीर करार असल्याचे सिद्ध होऊ शकते.

आपल्या सर्वांना माहित आहे की भारतात फार पूर्वीपासून वेगवेगळ्या प्रकारच्या नाणी आणि नोटा वापरल्या जात आहेत. नाणी व नोटांचे आकार व डिझाईन वेळोवेळी बदलण्यात आले. 2016 मध्ये अचानक 500 आणि 1000 च्या नोटा बंद केल्या गेल्या तेव्हा अलीकडील नोटाबंदी प्रकरण लोकांसमोर आले. पूर्वीच्या  बर्‍याच नोटा आणि नाणी बंद केल्या गेल्या. या नाण्यांमध्ये चवन्नी आणि अथानीचाही समावेश आहे.

नाणे

आपल्या माहितीसाठी आपण सांगू की अथणी-चव्हाणीचा ट्रेंड २०११ मध्ये संपला. सरकारने त्यांचा वापर थांबविण्यापूर्वीच लोकांनी याचा वापर थांबविला होता. यामागील लोक म्हणाले की महागाईच्या या युगात 50 पैशांची नाणी निरर्थक आहे. त्यानंतर हळूहळू तो ट्रेंडच्या बाहेर गेला. परंतु आता हेच निरुपयोगी नाणे तुम्हाला लक्षाधीश बनवू शकेल.

आपल्याला फक्त हे काम करावे लागेल.

प्रसिद्ध वेबसाईट olxवर  50पैश्याची स्टीलची नाणी एक लाखात विकली जात आहे. होय, आपण जे  वाचले आहे, हे नाणे वर्ष २०११ मध्ये तयार केले गेले होते. चव्हान्नीवर बंदी घातली होती त्याच वर्षाचे हे नाणे आहे. हे नाणे एका

लाखात ऑनलाइन विकले जात आहे. अशा परिस्थितीत तुमच्याकडेदेखील असे 50 पैसे नाणे असतील तर ते विकून तुम्हीही पटकन लक्षाधीश होऊ शकता.

नाणे

आता अशा परिस्थितीत तुमच्याकडेही 50 पैशांची नाणी असेल तर तुम्ही घरी बसून विकू शकता. आमच्या सर्वांना माहित आहे की olx सारखी साइट आपल्याला विक्रेता होण्याचा पर्याय देते. या प्रकरणात, आपल्याला विक्रेता म्हणून नोंदणी करावी लागेल. आपण आपल्यावर असलेल्या नाण्याचा फोटो अपलोड करा आणि विक्रीला ठेवा.

असे बरेच लोक आहेत ज्यांना जुन्या नाणी गोळा करण्याचा शौक आहे. जर कोणी आपला नाणे पाहिले तर ते खरेदी करण्यासाठी ते आपल्याशी संपर्क साधतील. ऑनलाइन पैसे  दिल्यानंतर आपण खरेदीदाराने निर्दिष्ट केलेल्या पत्त्यावर नाणे पाठवाल. अशा पद्धतीने आत्तापर्यंत निष्क्रिय पडलेला नाणे तुम्हाला क्षणात लक्षाधीश बनवेल.

===

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक | इंस्टाग्राम | Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा= भारतातून  नष्ट झालेली शहर..

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here