आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

या ५ महान खेळाडूंचे त्यांच्या कारकिर्दीत विश्वचषक जिंकण्याचे स्वप्न स्वप्नच बनून राहिले…!


 

क्रिकेट जगाने अशा अनेक खेळाडूंना अशी संधी दिली आहे की निवृत्तीनंतरही त्यांच्या चमकदार खेळाची छाप कायम आहे. क्रिकेटमधील या मोलाच्या योगदानाबद्दल क्रिकेट चाहते या खेळाडूंची नेहमीच आठवण ठेवतील. तथापि, आश्चर्याची बाब म्हणजे यशस्वी करिअर आणि मोठ्या कामगिरी असूनही विश्वचषक जिंकणे या खेळाडूंच्या नशीबात कधीही लिहिले गेले नाही. या लेखातील अशा पाच खेळाडूंबद्दल जाणून घेऊया..विश्वचषक

सौरव गांगुली: भारताच्या सर्वात यशस्वी कर्णधारांपैकी एक, सौरव गांगुली, ज्याला कोलकाताचा प्रिन्स म्हणून ओळखले जाते, त्याने भारतीय क्रिकेट संघाला यशाच्या नवीन आयामात नेले. आपल्या फलंदाजी आणि कर्णधारपदाच्या बळावर सौरव गांगुलीने थोड्याच वेळात मोठे स्थान मिळवले. कर्णधार झाल्यानंतर सौरव गांगुलीने तरुणांसाठी सुसज्ज अशी टीम तयार केली. त्याच्या नेतृत्वात भारताने 2003 च्या विश्वचषक स्पर्धेच्या अंतिम सामन्यात प्रवेश केला होता परंतु जेतेपद मिळविण्यापासून वंचित ठेवले होते. 2011च्या विश्वचषक विजयासाठी महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावणारे वीरेंद्र सेहवाग, युवराज सिंग, हरभजन सिंग आणि झहीर खान हे ‘दादा’ चे काचलेले हिरे आहेत.

new google

विश्वचषक

ब्रायन लारा: जगातील एक महान फलंदाज वेस्ट इंडीजचा ब्रायन लारा हा 90 च्या दशकाचा सर्वोत्कृष्ट फलंदाज म्हणून ओळखला जात असे. लारा हा एक अतिशय स्टायलिश फलंदाज होता ज्याची शैली वेगळी होती. लाराने 299 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 40.48 च्या सरासरीने 10,405 धावा केल्या असून यामध्ये 19 शतके आणि 63 अर्धशतकांचा समावेश आहे. एकदा जगातील सर्वात मजबूत संघात गणले गेले की वेस्ट इंडीजचे वर्चस्व 90 च्या दशकाच्या सुरूवातीस संपले, परंतु त्याचा लारावर परिणाम झाला नाही आणि त्याने आपला शानदार खेळ चालू ठेवला. तथापि, सत्य हे आहे की इतका महान खेळाडू असूनही, विश्वविजेतेपद लारा कधीच जिंकू शकला नाही.

विश्वचषक
डीव्हिलियर्स: जागतिक क्रिकेट इतिहासात असा काही शॉट असेल जो दक्षिण आफ्रिकेच्या या आश्वासक फलंदाजाच्या बल्ल्यातून निघाला नसेल.. मिस्टर ३६०  म्हणून ओळखले जाणारे डिविलियर्स क्रिकेटमधून निवृत्त झाला परंतु आजही जगातील सर्वोत्तम फलंदाजांमधील त्याचे नाव आहे. कारकीर्दीच्या सुरुवातीपासून शेवटपर्यंत, डीव्हिलियर्स त्याच्या आश्चर्यकारक स्ट्रोक आणि फलंदाजीसाठी नेहमीच मथळ्यांचा एक भाग होता. एकदिवसीय कारकीर्दीबद्दल बोलताना, डिव्हिलियर्सचे विश्वचषक जिंकण्याचे स्वप्न अपूर्ण राहिले,त्याने 288 एकदिवसीय सामन्यात आपल्या देशाचे प्रतिनिधित्व केले.

डॅनियल व्हेटोरी: न्यूझीलंडचा सर्वात यशस्वी डावखुरा फिरकीपटू डॅनियल व्हेटोरीने एकूण 295 एकदिवसीय सामने खेळले आहेत, ज्यात त्याने 82 सामन्यात देशाचे नेतृत्व केले आहे. आपल्या फिरकीच्या जादूने अनेकदा संघाला जिंकव णार्‍या व्हेटोरीने आपल्या संपूर्ण कारकीर्दीत विश्वचषक जिंकण्याचे स्वप्न पूर्णहोऊ शकले नाही.

विश्वचषक

कर्टनी वॉल्श:  वेस्ट इंडीजचा महान वेगवान गोलंदाज आणि माजी कर्णधार कर्टनी वॉल्श कसोटी क्रिकेटमध्ये 500 बळी घेणारा पहिला गोलंदाज होता. सहकारी बॉलर कर्टली अ‍ॅम्ब्रोजबरोबर बर्‍याच वर्षांपासून उत्कृष्ट गोलंदाजीसाठी तो परिचित होता. 1984 ते 2001 या काळात वॉल्शने वेस्ट इंडीज क्रिकेट संघाचे प्रतिनिधित्व केले. या दरम्यान त्याने 205 एकदिवसीय सामन्यात 227 बळी घेतले. 17 वर्षांच्या कारकीर्दीत वॉल्शला कधीही विश्वचषक जिंकण्याची संधी मिळाली नाही.

=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक: लिहला

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here