आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

ENGWvINDW: या ४ भारतीय महिला खेळाडूंच्या कामगिरीवर असेल सर्वांची नजर..!


भारतीय महिला क्रिकेट टीम बर्‍याच अंतरानंतर व्हाईट आउटफिटमध्ये खेळताना दिसणार आहे. इंग्लंड दौर्‍यावरील महिला संघ ब्रिस्टलमध्ये यजमानांविरूद्ध 16 ते 19 जून दरम्यान खेळताना दिसणार आहे. या कसोटी सामन्यासाठी जाहीर केलेल्या संघाच्या नेतृत्वाची कमान  मिताली राजला देण्यात आली आहे, तर संघात असेही काही खेळाडू आहेत ज्यांनी गेल्या काही वर्षात मर्यादित षटकांच्या क्रिकेटमध्ये शानदार प्रदर्शन केले.खेळाडू

इंग्लंडच्या महिला संघाविरुद्धच्या या कसोटी सामन्यात सर्वांच्या नजरा लागणार आहेत, कारण या नंतर भारतीय महिला संघाला या वर्षाच्या अखेरीस ऑस्ट्रेलिया दौर्‍यावर एक कसोटी सामन्यांची मालिका खेळायची आहे, जी डे-नाईट कसोटी सामना असेल. आम्ही तुम्हाला इंग्लंडविरूद्ध अशा 4 भारतीय महिला खेळाडूंची नावे सांगणार आहोत ज्यांच्या कामगिरीकडे सर्वांचे लक्ष असणार आहे..

स्मृती मंधाना (2 कसोटी सामने)

new google

डाव उघडण्याची जबाबदारी भारतीय महिला क्रिकेट संघाची मजबूत सलामीवीर फलंदाज स्मृती मंधानाच्या खांद्यावर असेल. जर स्मृती हे कार्य चांगल्या प्रकारे पार पाडण्यास सक्षम राहिली तर संघाची विजयी होण्याची टक्केवारी लक्षणीय वाढेल. तथापि, स्मृतीला फक्त दोन कसोटी सामने खेळण्याचा अनुभव आहे, ज्यामध्ये तिने 27 च्या सरासरीने 81 धावा केल्या आहेत. परंतु स्मृतीकडे मर्यादित षटकांत इंग्लंडच्या खेळपट्ट्यांवर खेळण्याचा अनुभव आहे, ज्याचा निश्चितपणे भारतीय संघाला फायदा होऊ शकेल.

हरमनप्रीत कौर (2 कसोटी सामने)खेळाडूं

टी -20 क्रिकेटमध्ये भारतीय संघाचा कर्णधार अष्टपैलू खेळाडू हरमनप्रीत कौर यांच्याकडे मधल्या फळीतील फलंदाज म्हणून मोठी जबाबदारी असणार आहे. हरमनने तिच्या कारकीर्दीत आत्तापर्यंत 2 कसोटी सामने खेळले आहेत, त्यामध्ये ती फलंदाजीसह काही खास दाखवू शकली नाही. परंतु हरमनने आपल्या ऑफस्पिन गोलंदाजीतून निश्चितच 9 विकेट्स घेतल्या आहेत. हरमनच्या फलंदाजी तसेच त्याच्या फिरकी गोलंदाजीचा भारतीय संघाला बऱ्याचदा  फायदा मिळू शकेल, जो एक्स फॅक्टर म्हणून काम करेल.

 झुलन गोस्वामी (10 कसोटी सामने)Onus on seniors to explain Tests to young players: Jhulan Goswami |  Hindustan Times

आपल्या खांद्यावर वेगवान गोलंदाजीचे नेतृत्व करण्याची ज्येष्ठ वेगवान गोलंदाज झुलन गोस्वामीची जबाबदारी असेल. झूलनने आतापर्यंत 16 कसोटी सामन्यांमध्ये 16.62 च्या सरासरीने 40 बळी घेतले आहेत. याशिवाय झूलनने एका सामन्यात 3 वेळा एका डावात 5 विकेट्ससह 10 विकेट्सही विकत घेतल्या आहेत. इंग्लंडची परिस्थिती पाहता झुलन हा भारतीय संघासाठी खूप महत्वाचा खेळाडू ठरणार आहे.

 मिताली राज (10 कसोटी सामने)

खेळाडू

अनुभवी कर्णधार आणि अनुभवी फलंदाज मिताली राजसाठी ही तिच्या कारकिर्दीतील सर्वात मोठी कसोटी मालिका सिद्ध होऊ शकते. मितालीने तिच्या कारकिर्दीत आत्तापर्यंत 10 कसोटी सामने खेळले असून यामध्ये तिने 16 डावांमध्ये 51 च्या सरासरीने 663 धावा केल्या आहेत, ज्यात 1 शतक आणि 4 अर्धशतकांचा समावेश आहे. मधल्या फळीत फलंदाजी कारणाऱ्या मितालीला फलंदाज तसेच कर्णधार म्हणून बरीच जबाबदारी स्वीकारावी लागणार आहे, जेणेकरून संघ ही एकदिवसीय कसोटी मालिका जिंकू शकेल.

==

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक: लिहला हा

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here