आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

श्रीलंकेचा महान फलंदाज कुमार संगकाराचा हा विक्रम मोडणे आहे अशक्य, विराटही आहे खूप मागे!


आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये जरी रेकॉर्ड बनतातच तोडण्यासाठी तरीअसे म्हटले जाते की बर्‍याच विक्रमांना तोडणे फार अवघड आहे आणि काहींना ब्रेक होण्यासाठी बरीच वर्षे वाट पाहावी लागणार आहे. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये असा एक विक्रम आहे, जो श्रीलंकेचा महान यष्टीरक्षक फलंदाज कुमार संगकाराच्या नावावर नोंदवला गेला आहे, जो कोणत्याही फलंदाजाला तोडणे फार कठीण जात आहे.

कुमार संगकारा

श्रीलंकेच्या या महान खेळाडूने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला निरोप दिला आहे, परंतु तरीही या महान खेळाडूचा हा विक्रम मोडणे कोणत्याही खेळाडूसाठी एव्हरेस्ट चढण्यासारखे असेल. सध्या भारतीय संघाचा कर्णधार विराट कोहली जो  क्रिकेटमध्ये  प्रत्येक विक्रम मोडण्याचा करीत आहे तोदेखील हा विक्रम मोडण्यापासून दूर आहे.

2010 पासून संगकाराचा हा विक्रम आहे.

2010 पासून आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये एका वर्षात सर्वाधिक बॉल खेळण्याचा विक्रम श्रीलंकेचा दिग्गज फलंदाज कुमार संगकारा याच्याकडे आहे. संगकाराने2014 मध्ये आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीत 4155 चेंडूंचा सामना केला. त्याने कसोटी सामन्यात 2608 चेंडू, एकदिवसीय सामन्यात 1432 आणि टी -20 मध्ये 115 चेंडूंचा सामना केला.

याशिवाय 2014 च्या काही वर्षांपूर्वी म्हणजे 2011मध्ये त्याने दुसर्‍या क्रमांकावर सुद्धा त्याचेच नाव आहे. एका वर्षात सर्वांत जास्त चेंडू खेळणारा तो दुसरा खेळाडू सुद्धा आहे. 2011 मध्ये संगकाराने आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीत 3955 चेंडूंचा सामना केला. त्याच्या कसोटी आणि एकदिवसीय कारकीर्दीत संगकाराची उत्कृष्ट सरासरी होती. या दरम्यान त्याने कसोटीत 71.90 च्या सरासरीने आणि एकदिवसीय सामन्यात 46.51च्या सरासरीने  धावा केल्या.

कुमार संगकारा

या दरम्यान, त्याचा संघाचा सहकारी अँजेलो मॅथ्यूजचे  2014 वर्षही उत्तम केले. मॅथ्यूज या यादीत चौथ्या क्रमांकावर आहे. या दरम्यान त्याने 2014 मध्ये  त्याने 3799 बॉल्स खेळले. या दरम्यान मॅथ्यूजने कसोटीत 77.30 आणि वनडेमध्ये 62.20 च्या सरासरीने धावा केल्या.

संगकाराच्या या विक्रमाच्या जवळ असणाऱ्या खेळाडूबद्दल आपण बोललो तर इंग्लंडचा सलामीवीरलिस्टर कुक (3810), भारताचा कर्णधार विराट कोहली (3778) आणि न्यूझीलंडचा कर्णधार केन विल्यमसन (3573) यांचादेखील या यादीत पहिल्या-6 मध्ये समावेश आहे. कुमार संगकारा आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील एकमेव फलंदाज आहे ज्याने गेल्या दशकात एका  कॅलेंडर वर्षात 4000 हून अधिक चेंडूंचा सामना केला.

तथापि, प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये वर्षामध्ये 4000 पेक्षा जास्त चेंडू खेळण्यात सात खेळाडूंचा सहभाग असतो. या यादीमध्ये ऑस्ट्रेलियन खेळाडू ख्रिस रॉजर्सने 2013 मध्ये 4915 चेंडू खेळले होते. दुसर्‍या क्रमांकावर अ‍ॅडम वोगेस (2015 मध्ये 4384), चेतेश्वर पुजारा (2017मध्ये 4384)  लबुशेने (2019 मध्ये 4382) आणि डीन एल्गर (2017 मध्ये 4370) आहेत.

=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here