आमचे सर्व लेख व व्हिडिओ मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक|इंस्टाग्राम|युट्यूब

===

आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये ५ वेळा हॅटट्रिक करण्याचा विक्रम या एकमेव खेळाडूच्या नावावर आहे..


 

लंकेच्या गॅले येथे जन्मलेला  मलिंगा हा धोकादायक यॉर्कर बॉल आणि जागतिक क्रिकेटमधील विचित्र गोलंदाजीसाठी प्रसिद्ध आहे.

लसिथ मलिंगाने आपल्या आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट कारकीर्दीत अनेक पराक्रम केले असले तरी, त्याच्या नावाचा असा एक विक्रम आहे जो आगामी काळात कोणत्याही गोलंदाजांकडून मोडला जाऊ शकत नाही. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक हॅटट्रिक करण्याचा विश्वविक्रम मलिंगाच्या नावावर आहे. त्याने आंतरराष्ट्रीय कारकीर्दीत एकूण 5 हॅटट्रिक केल्या आहेत, ज्यात त्याने वनडे आणि 2 टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात 3 हॅटट्रिक केल्या आहेत.

new google

हॅटट्रिक
एकदिवसीय सामन्यात मलिंगाने वर्ल्ड कप दरम्यान तीन हॅटट्रिक केल्या आहेत. 2007 मध्ये दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाविरुद्धच्या वर्ल्ड कप दरम्यान त्याने प्रथम हॅटट्रिक साधली होती.एका चेंडूवर वेगवान गोलंदाज मखाया अँटोनीसह दक्षिण आफ्रिकेचा महान अष्टपैलू जॅक कॅलिस, अष्टपैलू शॉन पोलॉक आणि अँड्र्यू हॉलला बाद करून त्याने सलग 4 गडी बाद करत आपली हॅटट्रिक पूर्ण केली.

त्यानंतर 2011 च्या विश्वचषक स्पर्धेत त्याने आपली दुसरी आणि तिसरी हॅटट्रिक साधली. 2011 च्या विश्वचषक स्पर्धेदरम्यान कोलंबोमध्ये केनिया विरुद्ध झालेल्या सामन्यात त्याने दुसरी हॅटट्रिक पूर्ण केली. सामन्यात त्याने पीजे वॅगोंडो, एसओ नागोचे आणि ई ओटिनोला सलग 3 बॉलमध्ये बाद करून हॅटट्रिक पूर्ण केली.

हॅटट्रिक

2011 च्या विश्वचषक स्पर्धेदरम्यान कोलंबोच्या मैदानावर ऑस्ट्रेलियाविरूद्ध मलिंगाची  तिसरी वनडे हॅटट्रिक झाली. सामन्याच्या पहिल्या डावात ऑस्ट्रेलियाचा मिचेल जॉन्सन (बी), जॉन हॅशिंग्ज (एलबीडब्ल्यू) आणि झेविअर डोहर्टीला  बाद करून मलिंगाने एकदिवसीय क्रिकेटमधील तिसरी हॅटट्रिक केली.

एकदिवसीय सामन्याशिवाय मलिंगाने टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात दोनदा हॅटट्रिक विकेटही घेतली आहेत.2016 मध्ये कोलंबो मैदानावर बांगलादेशविरूद्ध मलिंगाने टी 20 ची पहिली हॅटट्रिक साधली होती. मलिंगाने बांगलादेशचा यष्टिरक्षक फलंदाज मुशफिकुर रहीम (ब), मशराफी मुर्तझा (ब), मेहदी हसन मिराज (एलबीडब्ल्यू) बाद करून सामन्यात आपली हॅटट्रिक पूर्ण केली.

त्याच वेळी, मलिंगाने पॅलेक्ले येथे 2019 मध्ये न्यूझीलंड विरुद्ध टी -20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यात आपली दुसरी हॅटट्रिक पूर्ण केली. सामन्यात त्याने कोलिन मुनरो , रदरफोर्ड (एलबीडब्ल्यू), कोलिन डी ग्रँडहॉमची विकेट घेत आपली हॅटट्रिक पूर्ण केली आणि पुढच्याच चेंडूवर रॉस टेलरला दुसर्‍या वेळी एलबीडब्ल्यू बाद केले.

=

आमचे ईतर लेख वाचण्यासाठी क्लिक करा : फेसबुक |युट्यूब| Copyright© yuvakatta.com | All Rights Reserved.

हेही वाचा… करपका विनायक मंदिरातील दोन हात असलेल्या बाप्पांच्या मूर्तीचा इतिहास…!

WTC Final: रोहित शर्मा सोबत कोण करेल ओपनिंग? माईक हेसनने सुचवले हे नाव

ऑस्ट्रेलियाला दोनदा चॅम्पियन बनवणारे प्रशिक्षक जॉन बुकॅनन ज्युनियर बुमराहला भेटण्यासाठी उत्सुक

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here